Hạng B2
7/2/11
182
11
0
32
www.facebook.com
:( Hix các bác ơi, giúp đỡ em với. Mua xe cũng khốn khổ, vất vả quá, thực sự là đang phân vân lắm, giữa Innnova và Zinger, chẳng biết rước em nào về đây??? (Mua đời cũ hết)
Cá nhân e thì rất mê Zinger, vì e biết nó hơn Inn nhiều mặt mà, nào là máy móc, nội/ngoại thất, mua lại thì được đời mới hơn,... Inn chỉ hơn ở chỗ tiết kiệm xăng (và bán lại lời hơn), chứ còn lại cái gì cũng oải, chuyện thu hồi là phát ớn rồi. Nhưng gia đình e thì cứ cái kiểu bầy đàn, đi ra ngoài hỏi người này người nọ thì tất nhiên họ khuyên chọn Inn rồi >< Nào là kinh tế, nào là ngon bổ rẻ... E lại thấy cái thằng Inn & cả Toyota mới là mắc, vì mua xe cũ toàn là đời sâu + mắc hơn hãng khác!!!
Các bác giúp e với, có cách nào thuyết phục được gia đình, hay có bác nào nằm ở trường hợp này thì thương lấy e!!! (Vì tiền vốn bỏ ra, e không nhiều = gđ e:()
PS: Các bán thông cảm là topic xin giúp đỡ nhưng hơi giống như tâm sự, vì e cũng chẳng biết phải tìm ai để giúp, 1 mình e Zinger mà chống cả tập đoàn Inn ^.^

• Like
Reactions: Hcivic
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác nên cố gắng thuyết phục được người quyết định đến xem trực tiếp Zinger, thì sẽ có tác dụng, người nhà sẽ thay đỏi ý kiến.
sau đó mua tờ báo mua bán, điện thoại vài chiếc hỏi thử để bác nhà thấy Zinger cũ không rớt giá.
Bác đăng ký lái thử [link]http://www.vinastarmotors.com.vn/vn/testdrive.php[/link] tại đại lý nào gần nhà bác và mời người nhà ngồi thử xe ở nhiều vị trí ghế thì thuyết phục được ngay.
Nhấn mạnh về yếu tố cứng vững an toàn. Tiên nghi cũng là một ưu điểm. Trên này có nhiều nhận xét về Zinger; Nếu bác cần trao đổi thêm có thể chat hay điện thoại với mình bằng nick truong195.

• Like
Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
@vovinam: Tiền của ai?
.....(Vì tiền vốn bỏ ra, e không nhiều = gđ).
Bác ấy nói rồi đó !
Hỏi lại là : Ai là tài xế ?

Hạng B2
26/2/10
105
40
28
53
Em rất thông cảm với nổi khổ của bác - không được quyền quyết định theo ý thích của mình . Em kể cho bác nghe ngày trước em mua xe ,
Đầu tiên em lên trang web của các hãng Toy , mit,ford v,v xem hình ảnh và đọc các tính năng của các xe mà mình quan tâm từ đây em chọn 3 chiết Everes , Zinger và Innova . Sau đó em gọi đến các đại lý gần nhà hỏi giá 3 em nó : Eve cao hơn zinger 2k usd , innova cao hơn zing 40tr . So sánh giá tiền và tính năng kỹ thuật ( em vốn là dân kỹ thuật ) em quyết định chọn Zinger - ever em cũng thích nhưng do ác cảm với máy dầu . Bà xã em lại muốn mua In do sau này đổi xe khác đỡ lỗ , để giải quyết bất đồng này Em âm thầm gọi cho đại lý Mit làm hợp đồng gởi cho em , em ra ngân hàng chuyển khoản cho đại lý do em làm biếng đi xem xe ( đã coi no trên mạng ). Tới ngày nhận xe em mượn In của thằng bạn chở bà cả đi đến đại lý em vào nhận xe mà nói với bà cả là mượn xe zing chạy thử . xong em chở bà cả chạy thẳng về nhà , khi hiểu ra sự việc thì chuyện đã rồi vã lại mình là người trực tiếp lái xe nên các bà cũng không thể trách mình được . Từ ngày mua đến nay cũng đã 2,5 năm rồi mà em vẫn thấy quyết định của mình là đúng

• Like
Hạng B2
7/2/11
182
11
0
32
www.facebook.com
truong195 nói:
Bác nên cố gắng thuyết phục được người quyết định đến xem trực tiếp Zinger, thì sẽ có tác dụng, người nhà sẽ thay đỏi ý kiến.
sau đó mua tờ báo mua bán, điện thoại vài chiếc hỏi thử để bác nhà thấy Zinger cũ không rớt giá.
Bác đăng ký lái thử tại đại lý nào gần nhà bác và mời người nhà ngồi thử xe ở nhiều vị trí ghế thì thuyết phục được ngay.
Nhấn mạnh về yếu tố cứng vững an toàn. Tiên nghi cũng là một ưu điểm. Trên này có nhiều nhận xét về Zinger; Nếu bác cần trao đổi thêm có thể chat hay điện thoại với mình bằng nick truong195.
Cảm ơn bác truong195, lần trước e hỏi về Zinger 2009 bác cũng trả lời quá nhiệt tình, sau này nếu sở hữu Zinger nhất định e phải tìm bác thôi

• Like
Hạng B2
7/2/11
182
11
0
32
www.facebook.com
Hungnonglanh nói:
Em rất thông cảm với nổi khổ của bác - không được quyền quyết định theo ý thích của mình . Em kể cho bác nghe ngày trước em mua xe ,
Đầu tiên em lên trang web của các hãng Toy , mit,ford v,v xem hình ảnh và đọc các tính năng của các xe mà mình quan tâm từ đây em chọn 3 chiết Everes , Zinger và Innova . Sau đó em gọi đến các đại lý gần nhà hỏi giá 3 em nó : Eve cao hơn zinger 2k usd , innova cao hơn zing 40tr . So sánh giá tiền và tính năng kỹ thuật ( em vốn là dân kỹ thuật ) em quyết định chọn Zinger - ever em cũng thích nhưng do ác cảm với máy dầu . Bà xã em lại muốn mua In do sau này đổi xe khác đỡ lỗ , để giải quyết bất đồng này Em âm thầm gọi cho đại lý Mit làm hợp đồng gởi cho em , em ra ngân hàng chuyển khoản cho đại lý do em làm biếng đi xem xe ( đã coi no trên mạng ). Tới ngày nhận xe em mượn In của thằng bạn chở bà cả đi đến đại lý em vào nhận xe mà nói với bà cả là mượn xe zing chạy thử . xong em chở bà cả chạy thẳng về nhà , khi hiểu ra sự việc thì chuyện đã rồi vã lại mình là người trực tiếp lái xe nên các bà cũng không thể trách mình được . Từ ngày mua đến nay cũng đã 2,5 năm rồi mà em vẫn thấy quyết định của mình là đúng
Hihi cảm ơn bác chia sẻ câu chuyện mua xe của bác cho em, mong là e thành công như bác.
Chúc bác vui, lái xe an toàn!