Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
vàng và đô... và VNĐ... và lãi suất... và lạm phát phi mã...
tất cả đang quay cuồng với tốc độ ngày càng tăng...
Các bác có thấy bất ổn và bế tắc trong việc bảo toàn giá trị số  tiền ít ỏi của mình?
có thể trú ẩn vào đất, những khu mình có thể lựa chọn có lợi thế về vị trí và quy hoạch không hả các bác
đau đầu nhể.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.746
113
Vấn đề là thông tin chuẩn xác để xác định đúng nơi đũng chỗ đúng người

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Em thấy lúc này đổi USD gửi Ngân hàng là tạm ổn nhất . Vàng thì lưng tưng , VND thì trượt vỏ chuối nhưng BDS thì hên xui lắm , tới lúc cần tiền mặt thì ko dễ gì mà đẩy được .

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Em thấy lúc này đổi USD gửi Ngân hàng là tạm ổn nhất . Vàng thì lưng tưng , VND thì trượt vỏ chuối nhưng BDS thì hên xui lắm , tới lúc cần tiền mặt thì ko dễ gì mà đẩy được .

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0
mợ tài nói:
vàng và đô... và VNĐ... và lãi suất... và lạm phát phi mã...
tất cả đang quay cuồng với tốc độ ngày càng tăng...
Các bác có thấy bất ổn và bế tắc trong việc bảo toàn giá trị số  tiền ít ỏi của mình?
có thể trú ẩn vào đất, những khu mình có thể lựa chọn có lợi thế về vị trí và quy hoạch không hả các bác
đau đầu nhể.

Đúng là bất ổn bác. Em tự thấy mình không đủ nhậy bén để lướt sóng, gold,$ chỉ 1 ít để đề phòng, vì dễ chuyển sang tiền mặt. BĐS cũng hay, nhưng đã ko giỏi lướt lát thì tìm những tài sản TỐT, giá rẻ, mà bình thường mình không mơ tới được, bây giờ khủng hoảng mới có khả năng tiếp cận, mà chơi ạ.

Trong lúc chờ đợi thì 1/3 vàng, 1/3 obama, còn lại gửi tiết kiệm khoảng 16% cũng ổn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/10/10
1.678
13.858
113
Điều này Tamvo tui đã nói và làm lâu rồi .  Cứ è Obama mà tấp pi vô vì kinh tế Mẽo luôn dẫn đầu, trong vòng 1, 2 năm nữa khi kinh tế Mẽo sáng sủa lại thì đồng tiền Mẽo lại lên giá so với các ngoại tệ khác và dĩ nhiên nhiên là lên giá nhiều so với VND .  Trử Obama dễ bỏ vào, dễ rút ra, rất là linh động .  Vàng thì giờ giá quá cao, một khi kinh tế Mẽo trở lại thì giá Vàng lại xuống thảm, ai trử vàng lỗ chỏng gọng .   Đất đai thì phải chôn vốn quá lâu, đó là chưa kể nguy cơ bị quy hoặch hay gặp nghị định mới bắt đóng tiền thuế đất cao cũng mệt  .   Đầu tư vào "trứng" thì phải có tay nghề và hiểu biết cao, chứ lơ tơ mơ là bán lúa giống dễ dàng .
Tóm lại , chỉ có 2 lựa chọn : Obama hoặc đất  .  Nếu có nội lực thì chơi cả hai :D

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Đất đi các bác, em bị bão năm 2008 mà vẫn thấy yên ổn lày ! Giờ vẫn làm đất nhưng làm ra hàng cho các bác xơi đây !

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Em lại không có lòng tin vào đồng tiền của bác Obama. Em không nghĩ anh Mẽo nhanh chóng lấy lại vị thế đồng tiền mạnh dễ dàng.
Em tin là vàng sẽ giữ giá trị tốt, không lên thì thôi, không xuống giá thê thảm đâu.
Tuy thế em không dự trữ tiền mặt dưới dạng vàng hehehe, có tiền mặt thì quay vòng kinh doanh, hoặc chôn dưới BĐS, cần thì đẩy vào ngân hàng đổi tiền mặt xoay tiếp.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
151.821
113
www.phindeli.com
Hanh.Pham nói:
Em lại không có lòng tin vào đồng tiền của bác Obama. Em không nghĩ anh Mẽo nhanh chóng lấy lại vị thế đồng tiền mạnh dễ dàng.
Em tin là vàng sẽ giữ giá trị tốt, không lên thì thôi, không xuống giá thê thảm đâu.
Tuy thế em không dự trữ tiền mặt dưới dạng vàng hehehe, có tiền mặt thì quay vòng kinh doanh, hoặc chôn dưới BĐS, cần thì đẩy vào ngân hàng đổi tiền mặt xoay tiếp.

Mợ giỏi quá

Status
Không mở trả lời sau này.