Hạng D
21/7/07
1.183
9.072
113
  • Hình chụp 2 mặt bằng lái hiện có, lưu thành file Word hoặc PDF
  • Hình chụp 2 mặt CCCD, lưu thành file Word hoặc PDF
Hiện tại đã chấp nhận định dạng là file ảnh, không cần chuyển qua word hay PDF nữa. Cho phép upload lần lượt 2 ảnh riêng biệt mặt trước & mặt sau.

Hạng D
6/12/14
1.350
1.310
113
Làm online thì cũng phải đi chụp hình rồi chạy tới cơ sở y tế khám sức khỏe. Bạn làm trực tiếp: cầm theo GPLX hết hạn và thẻ căn cước đến 111 Tân Sơn Nhì. Rất nhanh và gọn.

• Haha
Reactions: thichmexe
Hạng D
18/3/08
1.546
12.725
133
Đến làm trực tiếp thì khi đến lượt họ gọi đến quầy có máy chụp để in hình lên gplx, nhưng trước đó cũng phải chuẩn bị 2 ảnh để dán lên giấy khám sức khỏe. Có thể tại nơi đổi gplx có dịch vụ rửa ra ảnh giấy luôn ? bác nào đã đi đổi trực tiếp confirm giúp.

Còn đổi online khi chụp bằng điện thoại thì dùng App để đổi qua nền xanh ,tỷ lệ ảnh 3x4 & trong nhà còn 2 tấm ảnh chụp vài năm trước cũng được miễn là còn nhìn giống mặt hiện tại để dán giấy KSK:D. Cách khác là ra tiệm chụp hình tốn 40K vừa được file và 4 tấm 3x4, được cà mụn trên ảnh, thay áo sơ mi có cà vạt hoặc bận vest nếu muốn. :)
Đậu má thiệt.
Lúc thì giấy tờ này dùng nền xanh mới chịu,
Lúc thì giấy tờ khác lại là nền trắng mới chịu.
Mai mốt hình thờ lại phải đổi nền đen.

Hạng D
10/12/13
2.513
6.220
113
mình cũng sắp hết hạn, chắc đổi sớm luôn, à lúc trc có bằng lái 2 bánh ko thời hạn, bị nó ghép chung bằng ô tô thành ra bị thời hạn, có tách ra đc ko các bác nhể?
Mình mới tách ra cho đỡ rủi ro: khi nào đổi bằng 4B thì yêu cầu tách ra luôn. Ơn nhất là lỡ sáng sớm di 2B bị đo cồn bị giam bằng.... 23 tháng, mà bằng 4B thì con 12 tháng hết hạn là khốn nạn cuộc đời luôn: bằng 4B giờ ngoài tốn thời gian ra thì con tốn $ ác lắm :)

• Like
Reactions: Golddad
Hạng D
29/3/16
2.037
2.708
113
46
Hôm rồi em đọc bài báo, cũng quy trình y chang - đóng tiền xong chờ mãi ko có... kiểm tra một vòng chưa duyệt. lại thêm tý tiền - cuối cùng sau 1 tháng 5 ngày đi làm offline. Sáng nay xem tiếp cái tin - đổ xô đi xếp hàng làm bằng lái ở Hà nội đó Bác.
Hên xui thôi nhỉ - Chờ mát trời em đi khám lấy giấy điện tử / À mà móm chụp hình. mình có thể tải app rồi tự chỉnh khung up lên dc chứ anh?? Tks
Mình làm cho cả 2 vợ chồng đểu ngon lành cách đào hết nhé. Cách đây 1 tháng

• Like
Reactions: vinh khanh
Tập Lái
24/4/24
13
10
3
32
stockup.vn
Dành cho bác nào chưa biết, em xin mô tả từng bước như sau:

Để đổi được GPLX thì các bác cần chuẩn bị.:
- 1 tấm ảnh 4x6 để dán vào giấy khám sức khỏe.
- 1 tấm ảnh 4x6 dạng file(png, jpg) để tải(upload) lên cổng dịch vụ công.
- ảnh chụp 2 mặt GPLX cũ
- ảnh chụp 2 mặt CMND/CCCD

Các bước thực hiện:
  • Bước 1: Khám sức khỏe
  • Bước 2: Vào trang dịch vụ công và làm theo hướng dẫn.
  • Chú ý:
    • Nhập email của bác hay sử dụng vì các thông báo nó sẽ gửi vào đó(Nếu không bác sẽ phải đăng nhập thường xuyên vào https://dvc4.gplx.gov.vn/ để kiểm tra trạng thái của hồ sơ.
    • Phải upload đầy đủ "GPLX cũ" và "CMND/CCCD" thì hồ sơ mới được duyệt.(Trong cái form điền thông tin thì "CMND/CCCD" không bắt buộc nên nhiều bác có thể sẽ bỏ qua)
Chúc các bác sớm có bằng mới.

Hạng D
21/7/07
1.183
9.072
113
Dành cho bác nào chưa biết, em xin mô tả từng bước như sau:

Để đổi được GPLX thì các bác cần chuẩn bị.:
- 1 tấm ảnh 4x6 để dán vào giấy khám sức khỏe.
- 1 tấm ảnh 4x6 dạng file(png, jpg) để tải(upload) lên cổng dịch vụ công.
- ảnh chụp 2 mặt GPLX cũ
- ảnh chụp 2 mặt CMND/CCCD

Các bước thực hiện:
  • Bước 1: Khám sức khỏe
  • Bước 2: Vào trang dịch vụ công và làm theo hướng dẫn.
  • Chú ý:
    • Nhập email của bác hay sử dụng vì các thông báo nó sẽ gửi vào đó(Nếu không bác sẽ phải đăng nhập thường xuyên vào https://dvc4.gplx.gov.vn/ để kiểm tra trạng thái của hồ sơ.
    • Phải upload đầy đủ "GPLX cũ" và "CMND/CCCD" thì hồ sơ mới được duyệt.(Trong cái form điền thông tin thì "CMND/CCCD" không bắt buộc nên nhiều bác có thể sẽ bỏ qua)
Chúc các bác sớm có bằng mới.
Chỗ mình khám cần đến 2 ảnh 4x6. Dán vào 2 tờ giấy khám sức khỏe. Xong thì phòng khám giao cho mình 1 tờ, phòng khám giữ 1 tờ.

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng D
14/12/12
1.410
647
113
Dĩ An - Bình Dương
Chỗ mình khám cần đến 2 ảnh 4x6. Dán vào 2 tờ giấy khám sức khỏe. Xong thì phòng khám giao cho mình 1 tờ, phòng khám giữ 1 tờ.
Chào cả nhà - Em vừa đi khám ở Q1 - TPHCM. yêu cầu khám điện tử và cấp bằng lái xe.
1/ Thủ tục và thời gian làm cực chuyên nghiệp - chỉ dẫn rõ ràng ( Chỉ có là BV Q1 nó như cái ma trận - nên cũng lòng vòng, hỏi han
2/ Sau khi xong có 1 giấy mang vê. Và....
3/ Cập nhật trên các loại hướng dẫn - đăng nhập đủ hết. Mà vẫn không thể tra cứu dc quả GKSKLX.... làm mãi giờ chưa xong

Chả nhẽ lại chạy qua Nguyễn Ảnh THủ??

Hạng D
21/7/07
1.183
9.072
113
Chào cả nhà - Em vừa đi khám ở Q1 - TPHCM. yêu cầu khám điện tử và cấp bằng lái xe.
1/ Thủ tục và thời gian làm cực chuyên nghiệp - chỉ dẫn rõ ràng ( Chỉ có là BV Q1 nó như cái ma trận - nên cũng lòng vòng, hỏi han
2/ Sau khi xong có 1 giấy mang vê. Và....
3/ Cập nhật trên các loại hướng dẫn - đăng nhập đủ hết. Mà vẫn không thể tra cứu dc quả GKSKLX.... làm mãi giờ chưa xong

Chả nhẽ lại chạy qua Nguyễn Ảnh THủ??
Chờ 24h đi bác, xong giấy khám SKĐT coi như xong đến 99% rồi :)

Phải gõ đúng từng chữ cái, số, dấu /... sai 1 cái nó đi xa lắm :)