Hạng B1
20/6/12
99
3
18
Nên xem lại xe luôn đi bạn. Kinh nghiệm lần trước mình dùng bình Pinaco rồi bị giống bạn cứ nghĩ là do bình rồi thay tới thay lui, cuối cùng mới biết là do xe có vấn đề, còn bình thì sau khi sửa xe chạy hoàn toàn bình thường đến bây giờ, đổ lỗi cho cái bình Đồng Nai cũng tội :)
cụ nói chuẩn ,xe chạy lâu thì mới hiểu ý e nó được ,kiếm tra toàn bộ động cơ khi thấy có sự bất thường vẫn là cần thiết nhất

• Like
Reactions: marsubilami
Thế GS sản xuất tại VN là hàng lước lào bác?
GS là hàng Nhật sản xuất tại Việt Nam đó Bác, GS thì chất lượng tốt nhưng hàng tồn kho cũng nhiều nên khi Bác mua hàng date cũ về sài được thêm mấy tháng là bình hư ngay. Vì GS bảo hành theo tiêu chuẩn Nhật nên bất kỳ bình GS nào bán ra muốn bảo hành thì phải làm MQI nên bác phải chờ nhà SX đồng ý bảo hành thì bác mới có bình mới ạ ^^

• Like
Reactions: Latumi
Hạng C
17/7/11
850
1.278
93
Em sài con Delkor loại bình khô 03 năm nay không có vấn đề gì. Để sử dụng ắc quy được lâu, nếu xe ít đi thì ít nhất 07 ngày mình phải đề máy cho xe nổ khoảng 10-15 phút rồi tắt máy là kéo dài được tuổi thọ bình. Nếu muốn nghe nhạc thì sài dàn hifi trong nhà để không tốn điện bình ắc quy.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng B2
6/9/11
389
19
18
Thùng carem của em xài bình theo xe là Atlast đã 3 năm (25k km) mà vẫn còn ngon, em thấy lâu cũng sợ chết bất giờ thì khổ. Xe em ít đi, tuần chạy 1,2 lần, tháng về Cần thơ hay đi Vũng tàu 1 lần. Theo em bình theo xe vậy là ngon.
Nếu mai mốt bình chết thì 1. Em hổi giá bình trong Thaco và so sánh với giá Đồng Nai, nếu chênh lệch ít thì em chơi tiếp bình Thaco, nếu bình Thaco mắc quá thì em chơi Đồng nai. Có một thắc mắc là em thấy có nhiều xe tải của Thaco gắn bình Đồng nai luôn, không biết xe con có không nữa.

Tập Lái
19/6/14
21
4
3
37
Thùng carem của em xài bình theo xe là Atlast đã 3 năm (25k km) mà vẫn còn ngon, em thấy lâu cũng sợ chết bất giờ thì khổ. Xe em ít đi, tuần chạy 1,2 lần, tháng về Cần thơ hay đi Vũng tàu 1 lần. Theo em bình theo xe vậy là ngon.
Nếu mai mốt bình chết thì 1. Em hổi giá bình trong Thaco và so sánh với giá Đồng Nai, nếu chênh lệch ít thì em chơi tiếp bình Thaco, nếu bình Thaco mắc quá thì em chơi Đồng nai. Có một thắc mắc là em thấy có nhiều xe tải của Thaco gắn bình Đồng nai luôn, không biết xe con có không nữa.
Xe con dùng Đồng Nai cũng nhiều đó bác.

Hạng D
8/11/04
3.250
2.234
113
Em đang tính thay bình 75A kín khí mà chưa biết nên thay GS hay Delkor. Mấy bác chia sẻ giúp em chút thông tin về chất lượng và giá cả ạ. Em cảm ơn!

Hạng B2
26/9/09
270
35
18
Kiểm tra lại cái máy phát (Dynamo) xem nó có sạc cho cái bình không nha bác,dynamo mà tèo thì Accu cũng sớm tèo theo!

Hạng D
14/6/05
1.590
4.016
113
Đồng Nai
Quan trọng là hệ thống điện của xe: Xạc, thiết bị âm thanh lắp thêm... có đúng và đảm bảo kg.
Xe em accu nước GS dùng từ lúc mua xe đến giờ là 56 tháng, đi gần 90.000km mà vẩn còn tốt.
Đề phát đc ngay, chưa có cảm giác đuối khi đề. Xe em hệ thống điện nguyên bản kg độ chế gì thêm.
Chỉ cần châm nước đầu đủ, dùng nước cất và xạc của xe tốt là dùng bền thôi.
Em hi vọng là accu xe e dùng đc 60 tháng. Nếu hư cũng sẽ thay tiếp GS nước.
Xe em là GS 12V45Ah.

Hạng D
5/10/09
2.597
1.007
113
39
aloacquy.vn
Em đang tính thay bình 75A kín khí mà chưa biết nên thay GS hay Delkor. Mấy bác chia sẻ giúp em chút thông tin về chất lượng và giá cả ạ. Em cảm ơn!
Tùy dòng xe bác có thể thay lên được 75Ah thậm chí cao hơn, tuy nhiên cái nào cũng có tính 2 mặt của nó.

Hạng B1
23/9/14
99
21
18
Bên e có bình accu chính hãng Bosch nước và khô made in thailand bác nào cần thì e pm nhé