Tập Lái
15/8/12
0
0
0
Em đang đi Mazda 3 nhập 2011 - Đài Loan ..mới xàinên còn vài thắc mắc mong các Bác - Anh em chỉ giáo:
1/ Em muốn hỏi cái tem thông tin của xe như về nơi xuất xứ - màu sơn xe - năm sản xuất ...bình thường các xe khác em thấy nó nằm ở 1 trong 2 cánh cửa trước. Nhưng xe e e tìm mãi không thấy ở đâu ạh...
2/ Ở 2 cái đèn màu đỏ dưới cản sau không thấy sáng..em thấy trong mấy tấm ảnh trên mạng xe cùng đời hình như nó sáng...không biết là do mấy bác kia độ thêm bóng hay do dây đèn em bị đứt ạh ???
3/ Trên cái công tác ngay vô lăng có cái vòng xoay để mở đèn cản trước, nếu xoay thêm 1 nất nữa thì trên taplo hiện thêm 1 cái biểu tượng đèn phía sau đuôi,,,khi bật lên e ra phía sau đuôi xe thấy ở cái đèn hậu bên tài có một bóng màu đỏ sáng thêm nhưng bên trái thì không có bóng nào sáng thêm..em thắc mắc là không biệt đèn này tác dụng j mà chỉ có sáng 1 bóng thôi ạh...không lẻ nhà sản xuất chế tạop như vậy hở các Bác ???
3/ Đèn de khi de chỉ có 1 bóng sau bên phụ màu vàng sáng ...
Nhờ các bác tư vấn hộ em...có điều kiện em sẽ up hình cho các Bác xem ạh

Hạng C
1/2/05
683
127
43
Vinhdalat nói:
Em đang đi Mazda 3 nhập 2011 - Đài Loan ..mới xàinên còn vài thắc mắc mong các Bác - Anh em chỉ giáo:
1/ Em muốn hỏi cái tem thông tin của xe như về nơi xuất xứ - màu sơn xe - năm sản xuất ...bình thường các xe khác em thấy nó nằm ở 1 trong 2 cánh cửa trước. Nhưng xe e e tìm mãi không thấy ở đâu ạh...
2/ Ở 2 cái đèn màu đỏ dưới cản sau không thấy sáng..em thấy trong mấy tấm ảnh trên mạng xe cùng đời hình như nó sáng...không biết là do mấy bác kia độ thêm bóng hay do dây đèn em bị đứt ạh ???
3/ Trên cái công tác ngay vô lăng có cái vòng xoay để mở đèn cản trước, nếu xoay thêm 1 nất nữa thì trên taplo hiện thêm 1 cái biểu tượng đèn phía sau đuôi,,,khi bật lên e ra phía sau đuôi xe thấy ở cái đèn hậu bên tài có một bóng màu đỏ sáng thêm nhưng bên trái thì không có bóng nào sáng thêm..em thắc mắc là không biệt đèn này tác dụng j mà chỉ có sáng 1 bóng thôi ạh...không lẻ nhà sản xuất chế tạop như vậy hở các Bác ???
1/ bác tìm trong khoang máy thử coi
2/hai cái đèn dưới cản chỉ phản quang, không sáng
3/hai đèn hậu sáng cùng lúc
4/hai đèn de cũng sáng cùng lúc khi cài số de
em hết :D:D:D

Tập Lái
15/8/12
0
0
0
fgtambmw nói:
Vinhdalat nói:
1/ bác tìm trong khoang máy thử coi
2/hai cái đèn dưới cản chỉ phản quang, không sáng
3/hai đèn hậu sáng cùng lúc
4/hai đèn de cũng sáng cùng lúc khi cài số de
em hết :D:D:D
Đèn hậu của em vẫn sáng 2 bóng ngoài cùng nhưng bóng bên trong không sáng Bác ạh...vì đèn hậu Mazda có tất cả 4 đèn , bình thường chỉ 2 đèn ngoài cùng sáng, 2 đèn trong 1 bên phụ màu trắng với ánh sáng vàng..chỉ sáng khi de ....1 bên tài màu đỏ ánh sáng đỏ, chỉ sáng khi bật cái vòng công tắc trên vôlăng như e đã nói ạh...

Hạng C
1/2/05
683
127
43
rồi ok, bác nói đúng rồi đó, nếu như vậy thì là bình thường bác. Nhà sản xuất họ làm như thế đấy, ko lỗi làm gì đâu bác an tâm
cái này là khai sinh phải ko bác
BÁC NÀO ĐI MAZDA 3 - 2010 TRỞ LÊN - HÀNG NHẬP CHO EM HỎI TÍ ẠH !!!

còn cái này là hệ thống đèn sau nè
BÁC NÀO ĐI MAZDA 3 - 2010 TRỞ LÊN - HÀNG NHẬP CHO EM HỎI TÍ ẠH !!!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/8/12
0
0
0
fgtambmw nói:
rồi ok, bác nói đúng rồi đó, nếu như vậy thì là bình thường bác. Nhà sản xuất họ làm như thế đấy, ko lỗi làm gì đâu bác an tâm
HIHI Vậy là không có vấn đề j phải không Bác ??? Thanks Bác nhiều ...em chỉ lấy làm lạ là tại sao hàng nhập người ta lại sản xuất 1 cách khó hiểu vậy .....Bác chắc làm ở công ty Mazda àh ???

Hạng C
1/2/05
683
127
43
đúng rồi bác, bên em thường xuyên có mấy xe Mazda 3 Đài Loan vào bảo dưỡng, hồi nãy cũng có 1 chiếc vào nên em chộp hình cho bác coi thử.
em cũng sắp lên Đà Lạt giao 1 chiếc Mazda 3, hy vọng sẽ dc gặp bác