Tập Lái
20/9/04
22
0
1
Tình hình là nhà e có 1 e Escape 3.0 đời 2004, đã đi đc 8 vạn.
Thời gian gần đây đi xe có 1 số hiện tượng như sau
_ Thi thoảng đang đi số D , chuyển sang R để lùi quay đầu hoặc lùi chuồng thì dưới gầm có 1 tiếng kêu kịch rất to như kiểu là lùi vào 1 vật gì cứng nhưng mà hóa ra ko phải
và chỉ kêu 1 tiếng thôi

_ Để số D đi đường phố thi thoảng những lúc chuyển số cũng có tiếng kêu kịch rất to, nghe đau xót lắm
, nhưng mà cái này thợ ở trong hãng bảo lỗi hộp số thay là hết!cơ mà cái này e đi mãi mà vẫn chưa thấy làm sao cả

_ Đi vào đường xóc thì vô lăng cứ kêu lục khục rất khó chịu như kiểu là sắp rơi cái vô lăng ra ế
(còn đi đường nhựa bằng phẳng thì lại ko làm sao), đã vào hãng kiểm tra rotuyn lái trong, rotuyn lái ngoài, thanh cân bằng... và cuối cùng thợ phán là " thước lái kêu ", nếu thay thì mất >1000k obama

Cho e hỏi là trong hội Escape nhà mình có bác nào bị như e ko ạ ? và nếu bác nào bị mà đã khắc phục đc thì chỉ cho e với, thanks các bác rất nhiều

Hạng D
8/9/10
1.668
6
36
thứ 1: tay lái nếu kêu kiểu đó chắc chắn là bạc đầu thước lái bị rơ. bác không có tiền thay thì đi phục hồi thước lái lại là hết.
thứ 2: tiếng kêu phát ra ở đâu, bác phải nói rõ thì các bác ở đây mới có thể tư vấn cho bác được. vì có nhiều nguyên nhân gây ra tiếng kêu đó.....

Tập Lái
20/9/04
22
0
1
tiếng kêu khi chuyển từ D sang R kêu ở dưới gầm xe, thậm chí có những lúc kêu giật mình đạp phanh thì chân cũng cảm nhận đc :( , chắc là do lỗi hộp số hay là gì đó :(

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Tiếng kêu KHỤC đó là tiếng cầu điện cài vào khớp. Bác xem có vô tình bật nút 4x4ON không? tắt nhé (đúng là tiếng Khục này chỉ kêu 1 lần)

Còn Fo có tuổi thì cái gì cũng kêu, chỉ có cái còi là kêu nho nhỏ thôi.

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Tính tư vấn vài dòng nhưng thấy bác Dầu Hôi vào rồi nên em đi ra vậy:D

Hạng C
12/11/06
776
457
63
Chính xác , nút cầu 4x4 đã bị ai mở , phải bất trở lại chế độ auto thì hết.

Hạng F
28/2/11
5.112
203
63
Quận 4_ TPHCM
Re:Bác nào giỏi về Ford Escape cho e hỏi 1 chút

HoDacDan nói:
Chính xác , nút cầu 4x4 đã bị ai mở , phải bất trở lại chế độ auto thì hết.

Sao bữa nay rãnh thế bác ? lâu dữ nhoa