Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Bất ngờ, bất khả kháng... nhưng sau đó có thể khắc phục được bằng nhiều cách. Khi biết xe ko đủ điều kiện lưu thông mà không khắc phục vẫn cố tình lưu thông là phạm luật!
ở đây k phải bất khả kháng, cũng k chắc là bất ngờ nữa. Muốn chứng minh là bất ngờ thì phải có một vài yếu tố.
Em k nghĩ bác chủ có đoạn camera chứng minh đã kiểm tra đèn còn sáng trước khi lưu thông. Hoặc đã chứng minh đèn mới sử dụng trong thời gian ước tính của bóng halogen/xenon, hoặc các bộ phận liên quan đến đèn vẫn trong thời hạn sử dụng...

Hạng C
8/7/14
928
1.321
93
Vậy bác bị đứt 1 bóng, xe còn 3 bóng đèn,....không tìm ra chỗ thay bóng đèn...bác ngủ ngoài đường hay là thuê xe cứu hộ kéo về gara ???????

Đang nói về luật mà bác, còn việc ngủ ngoài đường, thuê xe cứu hộ kéo hay gọi điện cho thợ đến thay thì đó là việc của lái xe. Theo em thì về tình thì có thể thông cảm cho bác nhưng nếu cãi lý với CSGT thì dứt khoát bác sai.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Đang nói về luật mà bác, còn việc ngủ ngoài đường, thuê xe cứu hộ kéo hay gọi điện cho thợ đến thay thì đó là việc của lái xe. Theo em thì về tình thì có thể thông cảm cho bác nhưng nếu cãi lý với CSGT thì dứt khoát bác sai.
99% sai về lý. Trừ trường hợp camera chứng minh được bác có nhảy xuống xem đèn trước khi xuất phát, và 2 đèn đều còn sáng tại thời điểm đó.

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
từ thớt này em rút kinh nghiệm, mỗi lúc trc khi đi các bác cứ bật hết đèn rồi lấy đt ra quay lại, lỡ đứt bóng xxx có hỏi cũng có bằng chứng bất ngờ

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
Vậy bác bị đứt 1 bóng, xe còn 3 bóng đèn,....không tìm ra chỗ thay bóng đèn...bác ngủ ngoài đường hay là thuê xe cứu hộ kéo về gara ???????
có 2 bài phía dưới phần post bài, về các thớt tương tự có chỉ cách xử lý tình huống đấy bác.

• Like
Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
từ thớt này em rút kinh nghiệm, mỗi lúc trc khi đi các bác cứ bật hết đèn rồi lấy đt ra quay lại, lỡ đứt bóng xxx có hỏi cũng có bằng chứng bất ngờ
chuẩn đấy bác, chứng minh trước khi xp thì còn đèn, sau đó bị đứt thì là sự kiện bất ngờ, mình k lường trước được dù đã phòng ngừa...Nhưng làm người ai làm thế nhỉ? may thì còn cái camera nào ở nhà/vp nó quay được, hoặc khởi động máy xong bật đèn nhưng quên gì đó xuống lấy, vô tình đi ngang qua 2 đèn thì nó quay lại được...may hơn khôn.

• Like
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
chuẩn đấy bác, chứng minh trước khi xp thì còn đèn, sau đó bị đứt thì là sự kiện bất ngờ, mình k lường trước được dù đã phòng ngừa...Nhưng làm người ai làm thế nhỉ? may thì còn cái camera nào ở nhà/vp nó quay được, hoặc khởi động máy xong bật đèn nhưng quên gì đó xuống lấy, vô tình đi ngang qua 2 đèn thì nó quay lại được...may hơn khôn.
từ giờ chắc em sẽ làm vậy :D tự sướng trc khi đi đâu, hehe

• Like
Hạng B2
24/6/10
150
200
43
99% sai về lý. Trừ trường hợp camera chứng minh được bác có nhảy xuống xem đèn trước khi xuất phát, và 2 đèn đều còn sáng tại thời điểm đó.

Nếu 99% E sai về lý ..... thì 200% E phải bị nộp phạt. Vì Biên bản đã lập rồi. Chỉ xem xét về "TÌNH" khi chưa lập biên bản thôi bác ơi.