Hạng D
10/8/12
1.313
98
48
Hôm rồi em về quê, cái camera de nó bị rớt ra. Em có ghé vào 1 gara ở dưới quê gắn lại. Nó dùng keo dán sắt để dán, mà em cũng đoản nên không để ý. Chạy về sài gòn mới thấy keo dán sắt nó chảy xuống, dính vào sơn phía cốp xe 1 đoạn khoảng 1 gang tay. Em đăng đàn xin hỏi các chuyên gia có cách nào tự khắc phục ở nhà hay không ạ!!!

Em xin mong nhận được sự chỉ giáo tận tình của các bác. Em xin cảm ơn.

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Đúng là thợ quê, camera de nó rớt ra là do ốc lỏng rớt mất kiếm ốc khác vặn lại chứ éo ai lại dùng keo 502 để dán. Có dán bằng 502 thì 1 thời gian sau nó cũng rớt tiếp thôi

Keo rớt xuống sơn nếu dày thì bác dùng quẹt hơ nóng theo đường chảy rồi gỡ ra. Nếu không được thì dùng giấy nhám nước số 0 nhúng nước và làm ướt vùng keo dính sau đó xả hết keo rồi đánh bass lại.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
14/12/10
22
104
43
LeoTruong nói:
Hôm rồi em về quê, cái camera de nó bị rớt ra. Em có ghé vào 1 gara ở dưới quê gắn lại. Nó dùng keo dán sắt để dán, mà em cũng đoản nên không để ý. Chạy về sài gòn mới thấy keo dán sắt nó chảy xuống, dính vào sơn phía cốp xe 1 đoạn khoảng 1 gang tay. Em đăng đàn xin hỏi các chuyên gia có cách nào tự khắc phục ở nhà hay không ạ!!!

Em xin mong nhận được sự chỉ giáo tận tình của các bác. Em xin cảm ơn.
Bác lấy dao lam cạo ra bác nhé.Chú ý là để dao lam góc nghiêng 45 độ.Chúc bác thành công.

Hạng B1
11/10/07
67
128
33
Bác hơ nóng cũng không được đâu. Keo 502 thì Bác có thể dùng Aceton (nước rửa móng của Bà Cả) là có thể lau ra. Nhưng chú ý nó ảnh hưởng đến sơn xe.

Hạng D
10/8/12
1.313
98
48
monolube nói:
Bác hơ nóng cũng không được đâu. Keo 502 thì Bác có thể dùng Aceton (nước rửa móng của Bà Cả) là có thể lau ra. Nhưng chú ý nó ảnh hưởng đến sơn xe.
Cảm ơn bác. Để em kiếm đồ thử, nếu thành công mới dám áp dụng lên bà 2 ạ. Chứ không bả bị tróc sơn thì ông Bác và ông Obama ổng la.

Hạng B2
29/6/10
231
47
28
ĐẠI TRƯƠNG COMPANY
Sao rồi bác sấy, axeton, dao lam cạo, giống như làm thịch gà hehe, bác làm thế này, mua tờ nhám nhật loại nhám nước số 1500 gấp tờ nhám làm 4 tìm tấm mouse hay chiếc dép sốp kẹp tờ nhám vừa chà cừa cho nước vào nhớ là nhẹ tay tí từ từ không đến lớp đen đen là sơn lại hihi đánh xong không còn thấy đường gợn của keo 502 bác lấy bass bóng mua một bịch bông gòn đánh bóng lên thế là xong. biết đâu xong vụ này có cái nghề.
chúc bác thành công.

Hạng D
26/6/08
1.945
1.347
113
minhphuongoto.com
Bác xài cái này nhé! Có thể lau 1 lần sẽ không hết ngay, bác phải lau nhiều lần từ từ keo sẽ tan hết.
Chúc thành công.