Hạng B2
21/10/10
136
0
16
Thưa các bác, em thắc mắc như trên mong các bác cho em biết thông tin chính xác.
Theo em nghĩ, xe mình đang đậu, thì liên quan gì đến lái xe đâu mà đòi xuất trình bằng lái nhỉ?
Kẹt quá mình nói: "thằng tài xế nó đi nhậu rồi. Tôi là chủ xe, tôi không có bằng lái" được không các bác?

Hạng C
26/5/10
688
4
0
Tp.HCM
phantam nói:
Thưa các bác, em thắc mắc như trên mong các bác cho em biết thông tin chính xác.
Theo em nghĩ, xe mình đang đậu, thì liên quan gì đến lái xe đâu mà đòi xuất trình bằng lái nhỉ?
Kẹt quá mình nói: "thằng tài xế nó đi nhậu rồi. Tôi là chủ xe, tôi không có bằng lái" được không các bác?
Chăc chắn là xe pac đậu ở ngòai đường rồi; dù; thậm chí ngay trước cửa nhà pac mà nhằm chỗ cấm dừng cấm đậu. Do đó, nhiều khả năng gặp xxx cùi bắp lý sự cùn nó sẽ hỏi : xe pac tự bò đến đậu ở đây à. Hai là nó chờ khoảng 15 phút để pac gọi lx. Nếu ko đến nó tháo bảng số đem về đội. Vì theo luật, khi xe lưu hành phải có đủ : cà vẹt, bằng, BH, kiểm định.
Do đó, tốt nhất là dùng kế hoản binh rồi chi vài xị. Vì lỗi đậu xe ko phải là lỗi nghiêm trọng trừ phi đậu xe sai gây ách tắt GT trầm trọng

Hạng B2
21/10/10
136
0
16
1/ Thì mình nói tài xế không biết đậu đại, giờ nó đi đâu mất rồi, gọi tò tí te thì sao nhi?
2/ Còn nếu trường hợp mình không có ở xe, xe bị xxx tháo biển số, sau đó mình lái xe về thì có bị xxx khác thổi nữa không bác?

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Cho nó tháo biển, mình báo mất xin cấp lại cái khác, rẻ hơn bị phạt.

Tập Lái
19/8/10
25
0
0
45
phantam nói:
1/ Thì mình nói tài xế không biết đậu đại, giờ nó đi đâu mất rồi, gọi tò tí te thì sao nhi?
2/ Còn nếu trường hợp mình không có ở xe, xe bị xxx tháo biển số, sau đó mình lái xe về thì có bị xxx khác thổi nữa không bác?

Luật mới, kg được tháo biển số các bác ạ

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
nó tháo biển số thì mình làm lại cái khác, đi báo mất chi làm lâu lắm

Hạng B2
7/10/10
107
1
0
Đi bs giả bị stop và phát hiện thì phạt bỏ xừ, bác nào có gan làm thì làm chứ đừng xúi dại người khác chứ.