Hạng B2
9/10/10
417
2.542
93
35
Em nghĩ là chuyên gia sẽ phân tích theo các yếu tố thực tế (hay gọi là khách quan đấy) của 3 con như máy móc,công nghệ và các thông số hay qua các test drive. Bác Canada thì đánh giá theo "chất xe",cái mà người tiêu dùng ta hay gọi là "giá trị vô hình" đó bác,mà em cũng cho rằng một chiếc xe đỉnh thì giá trị của nó không đơn thuần là "một chiếc xe".! :D,bác HIT đồng ý ko :D;)...

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
Đã là giá trị vô hình thì không có gì để bàn nữa, vì cái "giá trị vô hình" của mỗi người khác nhau :D
Nhưng muốn nói gì cũng được, nhưng đã vào 1 cộng đồng chung thì nên "nói có sách, mách có chứng" thì người ta mới phục, còn không thì lời nói không có trọng lượng ạ.
Còn bác Canadabuon thì anti BMW nổi tiếng rồi
, chiếc BMW nào bác cũng chê được hết.

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
Theo em thi Maserati>>>Bim6>>>Jag... Maserati là xe hạng quý tộc rồi bác! Bim mới chỉ là luxury car thôi bác! Nếu nói như bác HIT em thấy 370z ngon hơn Bim6!!! hehe em chạy đây...

Hạng B2
9/10/10
417
2.542
93
35
H.I.T nói:
Đã là giá trị vô hình thì không có gì để bàn nữa, vì cái "giá trị vô hình" của mỗi người khác nhau :D
Nhưng muốn nói gì cũng được, nhưng đã vào 1 cộng đồng chung thì nên "nói có sách, mách có chứng" thì người ta mới phục, còn không thì lời nói không có trọng lượng ạ.
Còn bác Canadabuon thì anti BMW nổi tiếng rồi
, chiếc BMW nào bác cũng chê được hết.
Em hiểu ý bác,nếu ý bác mà đem cân đo đong đếm giá trị hữu hình thi 650 đương nhiên nhiều poin hơn rồi,nói nôm na là cưới 650 đc cho là "đáng tiền" nhất!vì giá trị toàn bộ ở đó chả lãng phí đi đồng nào. Nhưng mà bác có để ý rằng người ta mua sắm đồ càng xa xỉ thì số tiền người ta chi vô lí cho nó càng nhiều không :D:D:D

Hạng C
31/5/07
882
6.833
93
e nhớ hình như trong clip nào của Mariah Carey thì her chạy Mas còn mấy tay săn ảnh chạy mẹc S :d

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
HIT, Zeus: bác canada so sánh thế em nghĩ đúng rồi. Mase với Jag trước h đều tính là dạng quý tộc. BIM thì hạng sang. ko hiểu bác Zeus nghĩ sao mà Jag dưới BIM???
ở đây là chấm điểm theo kiểu xe nào đáng mua nhất chứ ko phải xe nào sang hơn.
E chọn Mase, BMW 6s. XK này ra hơi lâu rồi. có mua XKR thì dc

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
mec_gl450: từ ngày Jag về với Tata, em ko còn tính nó là xe quý tộc nữa bác! Mà su thật đúng vậy, giá xe của Jag nếu so với Bim cùng hạng ko khác nhau nhiều đâu bác! Range Evoque bên bác ra chưa thế???

Hạng B2
20/9/08
155
5
0
BMW vẫn có 1 phong cách riêng, không lẫn vào đâu được.