Hạng B2
6/2/08
178
478
63
Chào các bác, em là thành viên mới có chút lăn tăn xin nhờ các bác giúp em với: Số là em cày cật lực để dành được khoảng 32k tính cưới vợ hai. Em đang phân vân giữa Evest và Ỉn, các bác có thể tư vấn dùm em được không ạ. Với tầm nhiêu đó tiền thì còn có những lựa chọn nào nữa. Tiêu chuẩn của em là: 1. Xe gia đình để cóthể chở vợ cả,các cháu và ông bà(tầm 7,8 chổ) 2. Kinh tế, tiết kiệm 3. Có thể đi đường xấu được

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Các bác oi,giữa FE với Ỉn thi em nao duoc hon

- Nếu cùng so sánh xe mới 100% thì Inn có giá < 32K, còn Ford Everest thì >32K.
- Nếu kinh tế, tiết kiệm: Chọn Ford Everest vì là máy dầu.
- Nếu độ bền cũng như thương hiệu, đi xong bán lại không lỗ: Chọn Inn

Vậy nhe bác, em vẫn thích Toyota hơn.

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Về 2 con xe này thì theo em:

Everest với Ỉn sau vài năm sử dụng mất giá như nhau, bác cứ check giá 1 vài em xe cũ mà xem.
Everest trường xe hơn, chân dài đi đg dài vô tư nhưng đi trong phố ồn vì phải bò số thấp. Còn Ỉn thì máy xăng êm ru.
Hàng ghế thứ 3 thật ra tần suất sử dụng chỉ đến 50% thôi, thường là để đồ đạc văn minh hơn.
Chuyện nhiên liệu thì không thành vấn đề ở đây vì bác chọn 2 con xe khác nhau về hệ thống rồi. Tuy nhiên cùng 1 chuyến đi thì Everest đỡ cho bác 1/3 chi phí.
Nếu vợ bác cũng lái đc xe thì nên chọn Ỉn.

Còn riêng em thì trước Tết cũng lăn tăn giống bác, nhưng cuối cùng lại chọn em Premacy, hehe

South Africa
4/11/06
776
10.667
93

Nếu chỉ với nhu cầu gia đình thì nên chọn Innova thì hợp lý hơn.

Hạng B2
6/2/08
178
478
63

Cám ơn bác phucminh, nhtung01, big, Nam_newport đã giúp chút ý kiến. Theo ý của em thì:
1/ Ỉn lườn thấp, dàn tole mỏng, chạy khoảng 120km/h có vẻ không đầm (có đi xe của thằng em nên biết), đi đủ ghế thấy chật hơn con previa nhà em
2/ FE thì chưa đi nên chưa biết
Em có nghe nói Trường Hải mới nhập về con Kia Carens, bác nào có đi rồi cho thằng em chút cảm nghĩ đi
Còn tầm 32k không biết em có thể lựa chọn thêm em nào nữa các bác ? ? ?(kể cả xe lướt)

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác

Trích đoạn: Click 4442

Chào các bác, em là thành viên mới có chút lăn tăn xin nhờ các bác giúp em với: Số là em cày cật lực để dành được khoảng 32k tính cưới vợ hai. Em đang phân vân giữa Evest và Ỉn, các bác có thể tư vấn dùm em được không ạ. Với tầm nhiêu đó tiền thì còn có những lựa chọn nào nữa. Tiêu chuẩn của em là: 1. Xe gia đình để cóthể chở vợ cả,các cháu và ông bà(tầm 7,8 chổ) 2. Kinh tế, tiết kiệm 3. Có thể đi đường xấu được
bác đi tới 8 người thì chỉ có Innova thui, còn lại là 7 chổ tất [8D]

nhưng em thấy bác làm cái xe cà rem Kìa máy dầu AT mà đi là gút nhất: tiện nghi, tiết kiệm, đỡ xấu hơm cái Innova

Hạng C
27/6/07
889
1
18

nêú bác thuơng chơ đủ tải thì Everest là good nhât. em đi FE, chơ 7 ngươi lơn, 3 trẻ em đi đèo dalat vô tư. lên đèo kg cân tăt máy lạnh. FE đi đương xâu tôt, gâm cao, máy khỏe.

tuy nhiên nêu bác đi làm, đi trong phô nhìu, thì chon New Carens đi, có sô tư đông, đi nhàn hơn, nêu vơ cả cũng chạy thì quá tuyêt, Inn mà chơ đủ tải kg bì đươc vơi FE đâu bác.

Hạng D

Theo em chọn IN bác ạ , in chở đủ tải em vẫn chạy 80/90 nhàn tênh và nội thất cũng không đến nỗi nào . Ngày trước khi có nhu cầu mua em cũng tham khảo rất nhiều FE em gét nhất cái trần xe nó không liền thành một tấm mà nó gép bác ạ trông xấu lắm ( xin lỗi các bác đi FE ).