Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Hehe , cũng chẳng có gì lạ.Các bạn quả là tài không đợi tuổi để chạy 1 chiếc moto kiểu như vậy :
-Ở người có thừa kinh nghiệm và kỹ thuật họ không di chuyển "sáng tạo " kiểu như các bạn.Giả dụ có 1 cái xe ngược chiều từ trên kia đổ xuống , không cần nhanh lắm đâu, thì việc đầu tiên là tài xế Captiva sẽ cố mà giữ cho thẳng lái + lút phanh nhằm bảo đảm an toàn cho chính họ. Còn bạn lấy đâu ra chỗ trống mà kịp chẻ qua phải , chưa kể trong tích tắc 3 cái xe nhập lại làm 1 mà bạn là người ở giữa nhé. Không có cái motor nào nặng tới 300kg cả , mà dưới nửa tấn thì chỉ có mà lăn lộn với các thể loại 4 bánh ở speed 80km/h mà thôi. Đó là xét theo cái người ta được thấy trên video clip , còn không nói tới ba cái chuyện à uôm , kiểu như đang đi thấy cây xăng , rồi hết xăng , rồi ......pec pec.
- Thứ hai , chạy motor như thế là quá kém về kĩ năng , kể cả bạn muốn dọa , muốn đánh , muốn giật đường của cái Captiva thì cũng không ai làm như vậy. Muốn ép người ta , thì nhớ chịu khó chạy ngay trước mũi họ nếu đủ speed , đủ brave, rồi từ từ mà dồn số...không ai lại vừa ngoái lại vừa cúp ngang như thế , đằng trước có cái wave Đào cẩm hồ nó thấy thú vị nó đạp thắng để ...thỏa mãn hiếu kỳ thì người nằm giữa cái đám bùng nhùng sẽ chính là các bạn.
-Thứ ba chơi motor mà như thế thì gây khó cho cả " làng " rồi sau nầy ra đường chạy 1000cc cứ 300 cây số cứ phải ghìm 7 tám chục cây chuối 1 giờ thì nó mất hết cả hứng thú. Cái thời đại quan trên trông xuống người ta trông vào , dân phây thì có vài chục triệu mà cứ cái kiểu đưa lưng thế nầy thì đừng bảo vì sao em chơi ở Bảo Lộc mà về lại dưới thì ăn bill bộ tài chánh ban hành.

Bài viết mang tính chất Xia độp , không phản ánh quan điểm và lập trường của hội đoàn Phân + Khối + Lớn .Nhớ cho gạch Italy , tks

• Like
Reactions: levibinhdinh
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
797
1.542
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Mình cũng chơi moto nhưng công nhận bạn trong clip chạy ẩu thật. Đừng đánh đồng cộng đồng pkl
Đánh đồng chứ sao ko! Giống như XXX là một nghề ko sạch thì dù bạn nói bạn sạch cũng chẳng ai tin. muốn sạch thì bán xe đi.
Còn không thì chịu chơi chịu nhục

• Like
Reactions: souri
Tập Lái
7/1/16
10
7
3
33
Đánh đồng chứ sao ko! Giống như XXX là một nghề ko sạch thì dù bạn nói bạn sạch cũng chẳng ai tin. muốn sạch thì bán xe đi.
Còn không thì chịu chơi chịu nhục
Việt Nam ko phát triển nổi do tư duy cổ lỗ sĩ như bạn

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Có vẻ các bác thành kiến với moto .! Theo em xe nào thì xe phải hiểu luậtvaf nghiêm chỉnh chấp hành luật gt. Và tôn trọng lẫn nhau . Kể cả xe đạp và đi bộ , mình đừng nên chửi hôi !

• Like
Reactions: Minhman1991
Hạng B1
24/6/12
58
44
18
Bác chủ cũng vi phạm 1 lỗi rất nghiêm trọng là vượt tại đường cong phức tầm nhìn cực kỳ nguy hiểm nếu có xe ngược chiều và vượt ở nơi có cạch liền cấm vượt .

• Like
Reactions: Minhphu1049
Hạng B2
18/2/15
414
675
93
35
Thủ Đức
Ý của bác là mọi người trên đây chửi mấy tay pkl này là cảm tính? Nếu sai em xin lỗi, nếu đúng em xin thưa. Bác là người nhập nhằng giữa lý và tình, giữa sai và đúng. Rỏ ràng trong clip hành động của các cá nhân là đáng lên án. Ai mà không sai, nhưng đâu phải chỉ không sai mới được lên án hành động sai khác. Cái nào ra cái đó, rạch ròi chớ bác.
Em nhỏ tuổi nên snghi chưa đc. Nên bác thong cảm. Em chỉ thảo luận chung thôi. Chuyện ý thức ở xứ mình thì muôn đời r. Cũng ko nên chửi nặng, nhìn và suy nghĩ là đc r. Sẽ có lúc bác (trai,gái) 4b nào đó chạy 2b, và cũng sẽ tương tự. Hình ảnh này ko chỉ pkl, pk nào cũng có...." Hạ hoả,hạ hoả,kệ nó,kệ nó"

Hạng C
5/10/15
926
1.046
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Tụi nó nghĩ có tiền mua pkl là cha thiên hạ nên thể thiện cho mọi người thấy ấy mà, xe máy mà, quay đầu chỗ nào ko dc mà phải gấp vậy nhỉ hay xe anh ấy cạn kiệt xăng rồi , não chắc cũng cỡ mớ xăng còn trong bình mới gấp vậy, cứ hành động vậy nói sao cộng đồng luon có ấn tượng xấu với pkl, cái ji cũng có nguyên nhân của nó anh ko phóng nhanh nẹt pô vượt ẩu như tren thì đâu ai rảnh hơi đâu mà ghét.

Hạng B2
17/12/08
114
309
63
Ghét đám motor sport! Có hôm em có việc buổi chiều phải đi Phan Thiết, vừa vượt qua một chiếc xe tải, gặp một đám sport trên đường từ Phan Thiết ngông nghênh đi về, thay vì trở vào làn đường của mình thì em bật pha, vẫn lấn về bên trái hướng thẳng vào đám motor, chúng nó phải né sạch, kkkkk....
Mấy anh chữi từ đầu tới giờ đâu rồi nhỉ?

Hạng B2
11/12/11
302
2.340
93
Mình cực dị ứng với mấy thằng chạy moto pkl theo đoàn, chạy cực bố láo xem như đường của tụi nó.
----------------------
Bọn này chúng có dám đi đâu xa một mình đâu, phải đi theo bầy đàn thì mới đi được, quanh đi quẩn lại cứ Đà Lạt, Phan Thiết... gặp miết. Mình ở nhà cũng có thằng em ăn xong cứ độ đẽo, cuối tuần họp nhóm motor, gần 30t rồi mà chả lo làm ăn gì, cả nhà ai cũng phiền lòng :(
Có lẽ còn do tuổi tác. Anh Hồng Cường (vỏ xe) tuổi lớn hơn mình vài tuổi, trông chững chạc, hôm đi thăm con bạn mình ở Hóc Môn, ảnh không dám nổ máy chiếc Harley sợ gây ồn, cả bọn phải hè nhau đẩy xe ra một đoạn xa, nặng muốn chết.

Chỉnh sửa cuối: