Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
bác sinara nói đúng, khuyến khích đi xe đạp để bảo vệ môi trường, tăng cường sức khỏe mà chưa có cơ sở hạ tầng nào cho bicycle cả. Đi lane 2 bánh thì cứ mà bị lách, ép, nhồi kèn thôi. Thiết nghĩ cần nên xây dựng thêm 1 lane dành cho xe đạp trên các tuyến đường lớn, trọng điểm của thành phố.
Bác đang ở trên mây à? Mà bicycle là gì vậy bác?

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng B2
5/3/13
130
85
28
mấy VĐV này toàn người lắm tiền không, chỉ lo bảo vệ sức khỏe mà không nghĩ tới mạng sống của mình họ làm chuyện mâu thuẫn thiệt :3danbanh:

• Like
Reactions: khoa
Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Hôm qua em đi cần thơ, vượt xe chỉ dùng nhan không dùng còi, bị chính ae trên xe rầy, em giải thích luật cho phép dùng còi, hoặc nhan để vượt, mà em đã quá dị ứng với còi rồi.
Việc thứ 2, lúc gần cầu c.thơ tắt đường bị xe máy chen, sướt nguyên đường bên phụ.
Kết luận: giao thông ở ta hỗn loạn từ trong tư tưởng đến thực địa rồi. Thiết nghĩ các nhà làm luật cần hiệu chỉnh, đẩy mạnh tuyên truyền.
P/s: em nghe ké, 1 số nước ngoại quốc, thèng nào đi sai đụng chết mịa ráng chịu./.
Lúc nảo vượt cũng bóp kèn 1-2 cái mục đích cảnh báo cho xe mình sắp vượt

• Like
Reactions: phuongmuic
Hạng B2
23/11/14
229
297
63
1 phần vì không có đường để tập,đi lane xe máy thì bé,mấy ông xe máy chèn ép,thúc đít,ra lane xe hơi nguy hiểm nhưng đường rộng rãi dễ tập,anh em xe đạp củng đạp vào sáng sớm tầm 5 6h vắng ô tô
nhưng mà sai vẫn là sai,không có gì biện hộ đc,em chơi xe đạp nên biết chuyện lấn lane vượt đèn đỏ của mấy ông này là thường xuyên,qua ngã tư đã vượt đèn đỏ còn la hét,ai không nhường là chửi bới,công an có hốt 1 lần ngoài VVK rồi nhưng chưa dứt hẳn đc

Chẳng qua là ý thức kém, nói tục là mất dạy.

Giống mấy con mụ ve chai ấy, ỷ nghèo khổ nên chạy rất láo, chất hàng cồng kềnh, tôn sắt mà cột sơ xài, gây nguy hiểm cho người khác.

Nhưng đc cái là xe đạp nên ko bị bắt và cứ làm tới.

• Like
Reactions: phuongmuic and khoa
Hạng B2
28/7/09
130
165
43
May là OS. Mọi cái nên nhìn về hướng tích cực các Bác ạ. Ko phải ai di xe đạp đều vô ý thức như các Bác nghĩ đâu ạ

• Like
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
em gặp mà đang rảnh là chạy theo phía sau bóp kén chứng nào chuyển làn vào trong mới thôi, em ghét kinh cái bọn mất dạy chạy xe đạp sai luật

Nó dừng lại hè cả hội lật xe bác ớ :D

• Like