Hạng D
22/1/19
4.141
6.985
113
2 con này thua xa i10 về vận hành, độ bền bỉ nhe bác, xưa em cũng nghĩ đồ nhật sẽ bền hơn hundai, nhưng riêng dòng này thì i10 sedan ăn đứt. Từ độ êm, độ dọt...
Ko phải tự nhiên mailinh nó chọn i10 sedan làm taxi đâu.
mua xe làm taxi thì phải ưu tiên giá rẻ (tối ưu chi phí) và xe lắp ráp (sẵn nguồn cung số lượng lớn, phụ tùng đầy đủ). Attrage hay Mirage không có ưu thế đó so với i10 nên không cạnh tranh mảng taxi được.
Còn nói về độ bền bỉ, ổn định hay tiết kiệm thì mấy con xe cỡ A, B của Hàn xẻng không có vé để so với Attrage/Mirage đâu bác.
Attrage MT mà có lắp ráp ở VN thì có khi nó tranh ăn được mảng taxi với Vios đấy, chứ i10 nhằm nhò gì. Mai Linh ngày xưa còn ham i10 vì rẻ, chứ sau này cũng dẹp luôn rồi. Taxi mỗi năm nó chạy vài chục ngàn, thậm chí trăm ngàn kilomet, i10 chịu không nổi đâu. Mấy hãng nhỏ chạy ở tỉnh lẻ, ít khách thì may ra, chứ các thành phố lớn hầu hết đều là vios cả.

Hạng B2
26/8/08
259
2.030
93
Hà Nội
2 con này thua xa i10 về vận hành, độ bền bỉ nhe bác, xưa em cũng nghĩ đồ nhật sẽ bền hơn hundai, nhưng riêng dòng này thì i10 sedan ăn đứt. Từ độ êm, độ dọt...
Ko phải tự nhiên mailinh nó chọn i10 sedan làm taxi đâu.
E có thằng e, 2020 mua lại con I10 2017 mt, độ thêm linh tinh nữa tất tần tật ra biển là 272tr, đầu năm nay nó bán mua xe mới, bán đc 255tr, giữ giá khiếp thật

9/5/16
4.043
4.206
113
Bình Phước
Chào các ông bác chú anh em Hội Otosaigon,

Sau 1 thời gian dài, em chạy xe gia đình Nissan Terra. Tính chất công việc thường xuyên đi lại nên em ko chạy con này cho công việc vì nhiều lí do và quyết định mua thêm 1 sedan hàng lướt cho cá nhân em. Ngân sách của em có 200-300 củ thì nên dòng sedan nào vừa bền vừa tiết kiệm xăng và cho nhu cầu công tác đi xa qua lại thường xuyên, có thể chi phí bảo dưỡng càng thấp càng tốt?

Cảm ơn mọi người!

View attachment 3012757*ảnh minh họa
bền, tiết kiệm xăng, lại ít chi phí sửa chữa bảo dưỡng thì mazda 2 nha bác. hoặc city. còn em vios thì bền thật nhưng k tiết kiệm xăng.

Hạng D
10/4/10
1.353
4.833
113
fadil bí với hao xăng có hợp với đầu bài, vã lại ngừng sx rồi , mua con nào còn sx, ko ở vn thì nước khác để nhập phụ tùng về thay chứ :D
anh chủ thớt chốt vios new luôn cho lành