Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Tầm 20/12 e làm 1 chuyến Đà Lạt bằng xe 7 chỗ. Theo mấy bác em nên đi tuyến nào?

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
P990i nói:
QL28 đi ban đêm, khoảng tầm 3-4h sáng có an ninh hông vậy bác?
tình hình an ninh bây giờ ko biết đâu mà lần:mad: nhưng đi đêm QL 28 thì quá vắng nên đi đông xe chút, còn đi một mình thì cứ QL20 mà chơi nhưng chấp nhận đường xấu.

Hạng B2
18/11/10
122
4
18
40
Mỹ Tho
Nissan89 nói:
Hiện tại thì cung đường này rất khó cho sedan, liều thì cũng qua được nhưng cạ gầm. Khuyến cáo các bác đi sedan nên chọn đường khác. Sáng nay ngồi cafe với 1 sedan trong hội GMFC vừa mới trải qua cung đường này. Kết quả là ....mất 2h cho mấy cái ổ khủng long và gầm bệ cạ từa lưa!

Nếu đi thì các bác chọn SG-Phan Thiết- QL28- Di Linh- Dalat. Cung đường này xa hơn khoảng 70km so với QL20 nhưng đường đẹp.
haizzz, 14 ->16/12 em lên Đà Lạt, kiểu này không biết ntn đây.
SG-Phan Thiết- QL28- Di Linh- Dalat em chi đi lần nào, lại ngại xa nữa
hi vọng tới lúc đó đường ổn tí :(:(

Hạng B2
6/8/10
146
4
18
dalatlegan nói:
P990i nói:
QL28 đi ban đêm, khoảng tầm 3-4h sáng có an ninh hông vậy bác?
tình hình an ninh bây giờ ko biết đâu mà lần:mad: nhưng đi đêm QL 28 thì quá vắng nên đi đông xe chút, còn đi một mình thì cứ QL20 mà chơi nhưng chấp nhận đường xấu.
em thì đi đêm thui, vậy thì cứ đi giáo xứ Đức Huy cũng né được 1 khúc từ đoạn dầu giây

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
huy812000 nói:
chjmcanhcut nói:
đi tuyến này vào thời điểm hiện tại nếu là sedan thì tốt nhất vác theo cái xẻng:D
Dạng công binh đi lấp đường để cho xe qua đó hả bác?:D
Em ước dịp cuối năm mong rằng các ổ voi này sẽ được lắp lại.
Ít nhất đổ vài xe đất cũng đỡ.

phải đem thêm con dao hay búa bự chặt mấy nhánh cây lót bánh nếu lầy lội - cái này nói thiệt
hoặc có thể leo lề cỏ (nửa xe trên cỏ nửa vẫn dưới lầy) mà đi mà phải ngừng xe xuống dẫm bộ thám sát trước coi có cây nhọn núp dưới cỏ không
nhiều chỗ hổng lầy mà mưa đất sình nó trơn cũng quay bánh tại chỗ luôn - rú ga liên tục dễ cháy bố côn xe MT + xe quay 360 rất nguy hiểm
à mà nhiều cụ mới lái hổng biết xe mình chạy bằng cầu trước hay cầu sau thì toi liền hehehe

Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Em đã đi thử cung đường này bằng sedan tuần trước. (Sorry các bác em không up hình được)
Cái này em không đưa ra lời khuyên cho sedan nữa mà là cảnh báo không nên đi đường này đối với sedan nếu các bác không xót xe.Em đi trời nắng tốt mà còn mất 2 tiếng cho đoạn đường 1km dưới chân đèo còn trời mưa thì em chắc chắn "sedan không qua được"

Hạng B2
18/11/10
202
40
28
Nissan89 nói:
Hiện tại thì cung đường này rất khó cho sedan, liều thì cũng qua được nhưng cạ gầm. Khuyến cáo các bác đi sedan nên chọn đường khác. Sáng nay ngồi cafe với 1 sedan trong hội GMFC vừa mới trải qua cung đường này. Kết quả là ....mất 2h cho mấy cái ổ khủng long và gầm bệ cạ từa lưa!

Nếu đi thì các bác chọn SG-Phan Thiết- QL28- Di Linh- Dalat. Cung đường này xa hơn khoảng 70km so với QL20 nhưng đường đẹp.
Thanks bác Phúc nhé. Bác rất nhiệt tình trong việc đón tiếp các thành viên. Nhưng em không post hình lên được bác ợ.
Lúc về em theo QL20 chấp nhận đương xấu, đi chậm. Về SG mất 8h30 phút.
Cảm nhận cung đường đèo Tà Pứa: đường đẹp, ít xe, không có xxx... nói chung là cung đường đáng lựa chon khi đi ĐL nếu được sửa chữa các ổ khủng long dưới chân đèo. Còn các bác xe gầm cao (đặc biệt 2 cầu) thì vô tư nhé, nên đi đường này đảm bảo nhanh hơn, an toàn hơn.

Hạng B2
27/2/11
179
18
18
Cung trăng
QL28 không nên đi chiều tối và đêm nhé các bác. Rất vắng, nếu hư xe hoặc gặp giang hồ thì mệt lắm.