Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Captiva LTZ 2008 Bảo trì 50k km

Tập Lái
30/5/13
41
11
8
Xe nhà em LTZ 2008 chuẩn bị cán móc 50k km, xe vẫn đi bình thường nhưng gần đây em có cảm giác hơi hao xăng hơn, máy hơi lì, ga thấp thỉnh thoảng bị hụp hụp ( không thường xuyên). Em định làm bảo trì: xúc béc xăng, thay bugi, thay nhớt hợp số, nhớt + lọc nhớt. Như vậy có ok không các bác, có cần làm thêm gì nữa không ah. Cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: GM PARTS
Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
44
-Xúc béc bác nên làm mỗi 10,000km
-Nhớt hộp số bác ko nên vào GM vì kỹ thuật gm tào lao, nhớt máy gm thay cho khách luôn đổ quá lố dẫn đến nặng máy,hại xe và dễ đóng khói trên sup lắp cũng như piston
- bugi mình nghỉ bác nên thay mỗi 20000km

Xe nhà em LTZ 2008 chuẩn bị cán móc 50k km, xe vẫn đi bình thường nhưng gần đây em có cảm giác hơi hao xăng hơn, máy hơi lì, ga thấp thỉnh thoảng bị hụp hụp ( không thường xuyên). Em định làm bảo trì: xúc béc xăng, thay bugi, thay nhớt hợp số, nhớt + lọc nhớt. Như vậy có ok không các bác, có cần làm thêm gì nữa không ah. Cảm ơn các bác.
e chào bác! Khi nào cần phụ tùng gì thay thế cho xe thì ghé ủng hộ em nhé, hoặc có thể tham khảo thêm tại đây nhé! Rất mong bác ủng hộ ạ!

Tập Lái
24/6/17
3
0
1
38
Bac can tho sua chua tai nha ko .alo em toi nha phuc vu bac .em lam trong hang gmem chay xo o ngoai .bac ung ho em nha!

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
chào bác. ở mức 50.000km bác nên thay nhớt, lọc nhớt các lọc gió động cơ, điều hòa, vệ sinh béc, thay bugi(nếu bác chưa làm), thay nhớt hộp số tự động, kiểm tra thắng 4 bánh. nhớt hộp số bác nên sài ZIC Dexron VI , nhớt máy bác dùng loại KIXX 5w30 full Synthetic hai loại này đều được nhập khẩu 100% từ hàn quốc.

Attachments

• Like
Reactions: hungiaocan
Hạng C
9/4/06
576
356
63
49
Quận 2

Xe bác bị y chang xe em. Xe em cũng đời 2008, cũng chạy 60k km rồi, và em đã làm chuột bạch để sử dụng thử cái phụ gia này, và cảm thấy rất hài lòng, không cần phải tháo kim phun ra vệ sinh chi hết.
Ngoài ra, nếu chưa thay nhớt máy, nhớt hộp số tự động, lọc nhớt, lọc gió (máy), lọc gió điều hòa v.v... thì cũng nên thay theo như các bác ở trên đã khuyên.

https://www.otosaigon.com/threads/d...g-dot-khi-bi-ban.8745240/page-9#post-14029597

Tập Lái
30/5/13
41
11
8
chào bác. ở mức 50.000km bác nên thay nhớt, lọc nhớt các lọc gió động cơ, điều hòa, vệ sinh béc, thay bugi(nếu bác chưa làm), thay nhớt hộp số tự động, kiểm tra thắng 4 bánh. nhớt hộp số bác nên sài ZIC Dexron VI , nhớt máy bác dùng loại KIXX 5w30 full Synthetic hai loại này đều được nhập khẩu 100% từ hàn quốc.
Chào bác, nhờ bác inb báo giá giúp em các hạng mục bác vừa nêu nhé. Riêng về nhớt, nhớt mobil theo ý kiến của bác có tốt hơn ko ah?!

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào bác, nhờ bác inb báo giá giúp em các hạng mục bác vừa nêu nhé. Riêng về nhớt, nhớt mobil theo ý kiến của bác có tốt hơn ko ah?!
về nhớt thì cả hai thằng nó co cấp đọ nhớt và chất lượng tương đương nhau, do nhớt mobi ra đời trước được nhiều người dùng nên giá cao hơn, bác hãy dùng kixx cho em em đảm bảo chất lượng không thua kém nhớt mobi