Tập Lái
6/7/12
15
0
0
Castrol magnatec được thiết kế để trộn lẫn hoàn toàn với các loại dầu nhớt tổng hợp, bán tổng hợp hoặc khoáng sản.
bác có thể đổ thêm castrol magnatec vào động cơ xe cùng với dầu nhớt cũ. nhưng để đảm bảo lợi ích đầy đủ nhất của castrol magnatec, thay đổi hoàn toàn dầu nhớt mới là điều được khuyến khích.

nếu có điều kiện thì thay mới đi bác :D

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Tran Hieu Nguyen nói:
Castrol magnatec được thiết kế để trộn lẫn hoàn toàn với các loại dầu nhớt tổng hợp, bán tổng hợp hoặc khoáng sản.
bác có thể đổ thêm castrol magnatec vào động cơ xe cùng với dầu nhớt cũ. nhưng để đảm bảo lợi ích đầy đủ nhất của castrol magnatec, thay đổi hoàn toàn dầu nhớt mới là điều được khuyến khích.

nếu có điều kiện thì thay mới đi bác :D
Vậy mà mấy thằng Castrol ở Úc nó nói ko được! Vì kích thước các phân tử của dầu tổng hợp và dầu khoáng khác nhau dẫn đến tạo nhiều bọt khí khi động cơ hoạt động => thay đổi lý tính và hóa tính của nhớt.
Để kỳ này em sang đó em nói với nó là "U R wrong!" Castrol VN nói như vầy nè,,,,,,,
Hy vọng nó ko thốt lên,,,,,,,,,,,,, bullshit!

Tập Lái
4/7/12
22
0
0
e nghĩ làm vậy để tiết kiệm thôi chứ ko ai khuyến khích pha mới vào cũ cả

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Ái chà! Hôm bữa đi VOC được tài trợ 2 bình 4l nhưng em không thay. Hôm sau kiểm tra thấy hụt nhớt em lấy châm thêm vào. Vậy nguyên nhân em lọt cầu là do ... châm thêm nhớt sịn này đây