Hạng B2
28/11/12
223
45
28
www.otosaigon.com
Like kịch liệt!
Em thấy pic này rất hay trong hoàn cảnh hiện tại!
Thượng tôn pháp luật là cơ sở của một xã hội văn minh và nhân bản!

Hạng D
12/9/09
3.760
3.260
113
49
PTSC - HCMC
Đơn giản vấn đề thế này các bác ạ,có 2 bác tài:
Tài 1:Luôn thường trực trong suy nghĩ,nhận thức xxx làm khó dân...cho nên ngoài việc nắm luật GT còn in thêm hẳn một bộ cẩm nang để đối phó với xxx...cẩm nang ko những bao gồm kiến thức luật GT,mà còn có cả những liệu pháp tâm lý để " lấy uy" với xxx...hầu giành phần thắng về mình,kể cả mình vi phạm mà xxx ko chứng minh được...
Tóm lại là có phạm luật hay ko,hoặc xxx có vịn hay ko thì chưa biết,nhưng luôn trong tinh thần cảnh giác cao độ...sợ bị xxx gài độ...và sẵn sàng chiến tới bến.
Tài 2:Tự nhủ chấp hành luật GT là được,cẩm nang là chính hành vi,thái độ đối nhân xử thế theo lương tâm mách bảo...nhìn xxx một cách đầy thông cảm và tin tưởng,cám ơn sự bảo đảm,điều hoà GT của họ,nhiệt tình hợp tác khi hữu sự...
Các bác thích Tài nào là quyền mỗi người ạ.
Hôm nào đi chơi bị xxx vịn em phải làm theo cách của bác mới được :D

Hạng D
25/7/10
1.667
28
48
42
Có Bác nào làm cách này rồi về post lại cho anh em học hỏi nha :3dup:

Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Vụ này hay đây. Nhưng ở Đà Nẵng em sống thì có lẽ không cần. Em đi xe máy, vượt đèn đỏ mấy lần rôi, bị các bác xxx đón lại. Hỏi em biết lỗi gì ko ? Em cười bảo biết nhưng vội đi làm, trễ giờ bị ghi tên chấm công. Thế là các bác ấy vui vẻ bảo anh chờ các chú choai choai ( Thanh niên chạy ẩu bị phạt ) đi đã, chứ tôi tha anh đi bọn nó kiện :D Hình như các bác xxx ở đây chỉ phạt đối tượng nào nhìn ko đàng hoàng, chứ em ăn mặc đồ công sở đàng hoàng lại đc tha mấy lần :D

Qua đây cũng cám ơn bác Nguyễn Bá Thanh đã giáo dục được phần đông cán bộ CSGT (em có xem mấy lần trực tiếp bác Thanh họp HĐND, nói chuyện cực đã ).

• Like
Reactions: Joseph_Nguyen
Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
Đà Nẵng được 59% người dân bình chọn là thành phố đáng để sống nhất trong 3 thành phố lớn ở Việt Nam là Hà Nội, Đà Nẵng và Tp. Hồ Chí Minh.

{CHIA SẺ KINH NGHIỆM}: Qui trình xử lí khi bị CSGT tuýt còi - Bài viết hay và bổ ích

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Tuần trước em mới gặp tình huống như sau mong các bác có cao kiến:
Lưu thông sau 22h, các chú CSCĐ thổi vào, không nồng độ cồn, giấy tờ xe đầy đủ nhưng không chính chủ, không BH. Theo điều 68 NĐ 171 thì các chú CSCĐ không được phạt các lỗi này nhưng các chú CSGT đứng kế bên. Vậy túm lại là bị phạt hay không bị phạt ạ??