Hạng B2
12/2/13
380
221
43
Vâng đúng là quan niệm mỗi người mỗi khác bác nhỉ, có người muốn sướng thì phải khổ !
Quan niệm của em là:Cứ mang ra tiệm vứt đó chừng nào xong người ta call ra lấy xe, còn ko thì họ giao xe tận nhà luôn. Thời gian đó em đi nhậu hoặc cafe chém gió kiếm xiền về trả cho tiệm.

Tập Lái
15/3/15
12
12
3
52
Theo em thì khử mùi tự nhiên là hay nhất vì nó an toàn cho sức khoẻ và mùi lại dễ chịu nữa.
Em hay dùng tinh dầu. Tinh dầu ngoài việc khử mùi, diệt khuẩn nó còn chống say xe nữa.
các bác có thể tìm mua các loại tinh dầu sau là có thể dùng được trong xe: Bạc hà, bưởi, cam, chanh, tràm gió, oải hương, gừng, sả chanh...các bác dùng riêng từng mùi hoặc trộn chung búa xua đều được hết.
Cách dùng cũng đơn giản. Trước khi lên xe các bác nhỏ một giọt tinh dầu vào hoa khô hay khăn giấy, gỗ, đá gì đó rồi bỏ vào trong xe, đóng cửa lại cho nó diệt khuẩn và khử mùi. 5-10 phút hãy vào xe, bảo đảm thơm nức mũi.
Các bác hay sợ chuột vào xe thì nhớ thủ thêm chai tinh dầu bạc hà. Bảo đảm có tinh dầu bạc hà trong xe là chuột chạy mất dép không dám bén bảng đến.
Tinh dầu cũng có nhiều loại, bác nào không có kinh nghiệm mua phải hàng đểu thì cũng tiền mất tật mang ( hàng kém chất lượng hay hương tổng hợp chứ chẳng phải tinh dầu thiên nhiên thật). Mấy bác chịu khó vào xem cái link phía dưới; đấy là diễn đàn chia sẻ kinh nghiệm mua tinh dầu rất hay:
http://www.webtretho.com/forum/f3274/mua-tinh-dau-hang-nao-tot-1736112/

Khi đi xe, lúc nào xã em cũng thủ vài chai tinh dầu vừa khử mùi lại chống say xe.
Note thêm là xe bác nào có muỗi thì cho vài giọt tinh dầu sả chanh hay bạch đàn gì đấy sẽ giúp đuổi muỗi nữa..

Hạng D
4/9/13
1.284
1.120
133
Phân công lao động xã hội rõ ràng rồi, cần vệ sinh gì mang xe ra tiệm cho khỏe :)
Không phải chỗ nào cũng làm ngon lành đâu! Tuần trước em bị rồi, cái tiệm rửa xe gần nhà nó hút bụi còn không nên thân, về coi lại hàng ghế sau tè le. Nhìn cái máy hút bụi của nó còn thua cái ở nhà mình! Bái bai luôn!

Hạng B1
17/12/14
52
13
8
Tắm rửa sạch sẽ hàng ngày là ok hết ah. Nếu mắc hôi cách kinh niên, bẩm sinh thì dùng máy khử mùi Sharp của em nhé!
4ebOOytNru8Uln3bRMTTvxO83eUruybRcN-wI3X1pxFD=w1115-h627-no

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/7/15
13
11
3
53
Theo kinh nghiệm của tôi các bác nên xủ lý thêm hệ thông điều hòa , vì hệ thống này chính là nơi lưu cữu và là nơi vi khuẩn, các chất bẩn gây mùi .
Các bác nên hạn chế dùng mùi át mùi , mà chỉ dùng mùi thơm để làm cho không gian của mình tốt hơn .
Trên đây chỉ la những thiển ý của em !