Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Chào các anh em
Mình là thành viên mới, mình biết lái xe từ lâu nhưng đây là lần đầu tiên mình mua xe. Sau một thời gian tìm hiểu thì mình quyết định chọn mua con Sonata 2015 vì mình rất ưng ý với dàn nội thất của mẫu xe này và ngoại hình cũng ổn, chỉ có điều mình đang lăn tăn chọn lựa giữa 2 màu xe là NÂU và TRẮNG.
1/ Nâu : nhìn sạch sẽ, sang nhưng hơi già
2/ Trắng : nhìn lịch lãm, bóng bẩy, thời trang nhưng mau dơ và nghe nói sau 2 năm sẽ xuống màu rất nhanh.
Mình mạng Kim nên về phong thuỷ rất hợp với 2 màu này, nhất là Nâu (Thổ sinh Kim) màu xám bạc cũng hợp nhưng mình ko thích lắm. Về mục đích mình mua xe là để sử dụng đưa vợ con về quê, đi du lịch và chủ yếu làm phương tiện giao dịch làm ăn.
Mình nhờ anh em nào đã từng xài sonata và có kinh nghiệm về xe tư vấn cho mình nên chọn màu xe nào thì đẹp, hợp với mình (năm nay mình đã trên 40t) và quan trọng ko mau xuống màu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
Màu nâu không già đâu bác, nhìn rất hay, lạ và sang, nhất là là màu nâu sẫm. Trước đây màu nâu sẫm thường chỉ thấy ở Merc và BMW thôi, giờ mấy xe phổ thông cũng bắt đầu chơi màu này. Màu trắng thì đầy đường, nhìn quá thường .

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Màu nâu không già đâu bác, nhìn rất hay, lạ và sang, nhất là là màu nâu sẫm. Trước đây màu nâu sẫm thường chỉ thấy ở Merc và BMW thôi, giờ mấy xe phổ thông cũng bắt đầu chơi màu này. Màu trắng thì đầy đường, nhìn quá thường .
Cảm ơn bác, sau khi đi xem xe thực tế thực sự rất khó để đưa ra quyết định, nhưng cuối cùng mình đã quyết chọn màu Nâu vì nó hợp mệnh với mình.