Mua xe cho gia đình, tài chính hơn 600-650 triệu nhu cầu đi xa, mua xe gì?

• Kia Sonet

Bình chọn: 9 22,5%
  • Hyundai Venue

Bình chọn: 7 17,5%
  • Toyota Raize

Bình chọn: 3 7,5%
  • Hyundai Creta

Bình chọn: 21 52,5%

• Total voters
    40
Tập Lái
6/4/24
7
4
3
40
Hi anh em,

Hiện mình đang dự tính mua xe cho gia đình, với tầm tài chính hơn 600M (600-650M). Mình đang phân vân 1 số dòng xe sau:
+ Kia Sonet Luxury hoặc Premium
+ Toyota Raize
+ Hyundai Venue bản đặt biệt
+ Hyundai Creta bản tiêu chuẩn
Hi vọng được các chủ xe đã sỡ hữu hoặc đi nhiều các dòng này tư vấn về ưu nhược của các dòng này giúp với! Đa tạ!
Nhu cầu chủ yếu là để đi xa, về quê. Cũng hi vọng được các bạn giới thiệu thêm 1 số xe trong tầm giá (ko phải sedan, 7 chỗ và xe lướt).

Tài chính tầm hơn 600 triệu (620-650 triệu), phân vân chọn xe nào?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: zauto
Hạng B2
5/9/20
340
2.934
93
Lấy danh sách này đi thuê xe tự lái rồi cảm nhận.
Ra showroom có xe chạy thử lần nữa rồi chốt giá.
9 người 10 ý.
Tiền của mình, xe mình chạy mà lại đi hỏi người khác :eek:

Hạng B2
18/2/21
285
401
63
29
Đọc câu cuối trong ngoặc của bác ko hiểu lắm, ý là bác ko muốn lấy xe 7 chỗ và xe lướt? Hay là bác cũng muốn được tư vấn 7 chỗ và xe lướt? Mình chỉ có trải nghiệm Toyota Raize của người quen, còn Hyundai thì nghe nhận xét chứ chưa có được ngồi trực tiếp. Theo mình thì bác nên lấy hoặc là Toyota Raize, hoặc là Hyundai Venue bản đặc biệt.

Còn nếu lấy xe 7 chỗ thì bác có thể chọn Honda BR-V.

Hạng C
25/10/20
767
914
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Vote Venue nhé. Bác mua trải nghiệm xog làm 1 bài review cho ae nào cần, hee thấy động cơ hộp số nó đi có vẻ thích hơn mấy con còn lại bác list

• Like
Reactions: TKKG
Hạng B1
12/6/17
51
95
18
Mình vote creta trong nhóm này. Nếu không quan trọng thương hiệu thì bạn có thể xem thêm MG Zs bản lux

• Like
Reactions: TKKG
Hạng D
26/3/17
2.620
4.697
113
Mình vote creta trong nhóm này. Nếu không quan trọng thương hiệu thì bạn có thể xem thêm MG Zs bản lux
Nếu chơi MG thì mua luôn HS chứ ZS làm gì. HS mới ra nhưng giảm giá có tầm 650 thôi. Bắt buộc chọn trong đám trên thì Creta cho nó rộng, mua xe nhỏ ít bữa lại muốn đổi tốn kém.

Tập Lái
6/4/24
7
4
3
40
Đọc câu cuối trong ngoặc của bác ko hiểu lắm, ý là bác ko muốn lấy xe 7 chỗ và xe lướt? Hay là bác cũng muốn được tư vấn 7 chỗ và xe lướt? Mình chỉ có trải nghiệm Toyota Raize của người quen, còn Hyundai thì nghe nhận xét chứ chưa có được ngồi trực tiếp. Theo mình thì bác nên lấy hoặc là Toyota Raize, hoặc là Hyundai Venue bản đặc biệt.

Còn nếu lấy xe 7 chỗ thì bác có thể chọn Honda BR-V.
Ah, mình ko muốn 7 chỗ và xe lướt á bạn. Thank bạn đã góp ý