Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93
em đi chùa ở long an, đậu xe ở chỗ thoáng rộng ko ảnh hưởng đến ai cũng bị đứa mất dạy nào đó nó cào vằn vện capo và 2 đường bên hông

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
25/10/12
986
437
63
Bác thần đèn Khắc Trung có trên OS ko,, nge đâu sáng có a nào đi Macan đậu xe chắn trước cửa bác ấy nhỉ,,,
Lo làm đèn rồi bác cửa shop bác ấy cứ qua đổ ngây cữa cũng ko nói gì ... những người mập thường dễ thương

• Haha
Reactions: nttanmam
Hạng D
23/10/18
1.137
23.479
113
40
Chuyện đậu xe này đúng nan giải!
1. Từ phía tài xế : đường thành phố chật hẹp nếu đậu chỗ đường không cấm thì đập giữa 2 nhà, tốt nhất kiếm chỗ có cột điện hoặc tủ điện hoặc nắp cống( cái này bất đắc dĩ lắm), nhà nào không buôn bán thì lố qua 1 chút chừa nhà buôn bán phần nhiều hơn, nếu có chủ nhà thì xuống xe nói với họ 1 câu ( đại loại như bà cô của ông anh con chị dâu họ của đứa cháu gọi bằng dì đang ốm, tôi đậu xe vào thăm chút). Rồi để lại số điện thoại!
Nếu có đất trống mà xa hơn chỗ cần đến xíu thì cứ ráng chạy lên rồi đi bộ xíu coi như tập thể dục luôn. Vỉa hè rộng trên 3m thì ráng đậu kiểu chó đái cho lòng đường rộng chút ( còn bọn đi bộ trên vỉa hè thì kcmn :):):))
2. Từ phía người được xe đậu trước nhà ( cái này em không biết vì nhà em trong hẻm nhỏ xe hơi không vào được, mong các anh có nhà mặt tiền Macheda thêm)
Nhưng thường thấy rõ là các anh có nhà mặt tiền ( hoặc thuê) thường hổ báo cáo chồn hơn. Tài xế có 2 dạng, xe dịch vụ thì họ phải chạy liên tục để ra tiền. Xe nhà thì tài xế toàn ĐMGC nên cũng chẳng muốn gây gổ. Sợ nhất @tai cm mở mồm bbmlak! :):):)

• Angry
  • Like
Reactions: anhql and tai cm
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Chuyện này cũng khó nói về lý vì mất thời gian của nhau...! Còn về tình thì hai bên có gì để bàn nhiều đâu, mổi bên nhường nhau xíu thì sẽ dễ dàng cho nhau hơn. Ai bảo nhường nhịn là nhục đâu...! Thích làm nhau đau thì chịu rồi...!

dEs
11/5/20
2.091
142.672
113
Vẫn còn:
- Nhân chứng
- Vân tay :)) (hơi khó)
Anh làm như án hình sự lấy vân tay rồi kết luận đập kính :). Ko có hình, ko có clip, ko có nhân chứng thì miễn bàn. Vân tay có là do tui đi ngang tui vịn vô tí thôi.

Hạng D
27/7/18
1.087
15.251
113
41
Quan trọng là có bằng chứng hay không, ví dụ camera quay được. Không có thì quên đi. Hôm vừa rồi em cũng xém chút nữa đập cả xe lẫn chủ. 7h tối mở cổng định chở cả nhà đi ăn tối thì thấy một chiếc ô tô đậu chắn đường, xe không ra được. Tìm số điện thoại trên xe đó không thấy, đi khắp xóm hỏi cũng không ra. Loay hoay nửa tiếng vẫn không tìm được chủ xe, bụng thì đói, vợ con thì réo. Xém chút nữa là em đập cái xe đó thì thấy chủ xe đi tới...
Thấy nó tới rồi thì đập luôn cả nó và xe đi anh.
Nó có thể đỗ đâu tuỳ thích, miễn là không ảnh hưởng đến cuộc sống của người khác. Ai cho nó cái quyền cấm người ta ra vào nhà của họ?