Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có nên Độ đèn phá sương cho xe?

Hạng C
28/2/15
994
699
93
40
Toàn nghe đám gara lùa gà, tôi chạy xe 10 năm xuyên việt vài lần vẫn đèn zin, mấy ông chạy grap taxi bản thấp còn ko có đèn gầm chắc họ tai nạn hết hả, đám gara tụi nó lũ cặn bã lắm.mà nói thẳng luôn thằng nào mắt yếu tốt nhất đừng chạy xe, rất nguy hiểm!
chắc xe bác bóng sợi tóc, nên không cần, chứ đèn led trắng thì sương mù chỉ có thấy 1 màn trắng trước mặt chứ có thấy đường đâu
thường taxi bản thấp chỉ có bóng cơ bản nên không bị vụ sương mù này đâu

• Like
Reactions: quangnguyen19
9/5/16
4.044
4.208
113
Bình Phước
Hình như bên gruop của Hyundai mấy anh em có chia sẽ độ đèn cho Santa Fe, độ luôn đèn phá sương vào trong đèn cốt, chỉ cần bật tắt đèn 1 lần là tự động bật bóng đèn vàng, bật tắt thêm lần nữa là đổi qua bóng đèn sáng trắng. Bác thử nghiên cứu xem.

Tập Lái
10/2/23
23
12
3
Hình như bên gruop của Hyundai mấy anh em có chia sẽ độ đèn cho Santa Fe, độ luôn đèn phá sương vào trong đèn cốt, chỉ cần bật tắt đèn 1 lần là tự động bật bóng đèn vàng, bật tắt thêm lần nữa là đổi qua bóng đèn sáng trắng. Bác thử nghiên cứu xem.
mình có tìm hiểu thì có nhiều lắm. Nhưng ngại nhất là độ này nọ kia, đụng tới đường điện. Mà xe còn mới đụng vào hãng sẽ từ chối bảo hành.

Mình đang tìm cách gắn thêm hoặc ko cần độ cháo gì cả :).

9/5/16
4.044
4.208
113
Bình Phước
mình có tìm hiểu thì có nhiều lắm. Nhưng ngại nhất là độ này nọ kia, đụng tới đường điện. Mà xe còn mới đụng vào hãng sẽ từ chối bảo hành.

Mình đang tìm cách gắn thêm hoặc ko cần độ cháo gì cả :).
Gắn thêm còn đụng đến đường điện dữ nữa, cái mình nói chỉ là thay bóng đèn thôi. tất cả như zin.

Tập Lái
10/2/23
23
12
3
Gắn thêm còn đụng đến đường điện dữ nữa, cái mình nói chỉ là thay bóng đèn thôi. tất cả như zin.
mình thấy có bác hd câu trực tiếp vào bình ( nếu cần sài) không thì tháo ra thui bác --> chứ ko trích tách dây điện zin.

9/5/16
4.044
4.208
113
Bình Phước
mình thấy có bác hd câu trực tiếp vào bình ( nếu cần sài) không thì tháo ra thui bác --> chứ ko trích tách dây điện zin.
câu trực tiếp từ bình rồi công tắc bác để đâu? chế thêm cái công tắc nữa hay sao??? Ngoài ra, việc câu trực tiếp từ bình cũng cần phải có hệ thống bảo vệ như cầu chì hay rơ le nha, chứ không nó mà chạm nhẹ là die cái bình ngay

• Like
Reactions: lamhoangphuc2005
Tập Lái
10/2/23
23
12
3
câu trực tiếp từ bình rồi công tắc bác để đâu? chế thêm cái công tắc nữa hay sao??? Ngoài ra, việc câu trực tiếp từ bình cũng cần phải có hệ thống bảo vệ như cầu chì hay rơ le nha, chứ không nó mà chạm nhẹ là die cái bình ngay
dạ nên e mới nói là tìm hiểu hoặc nhờ thợ ạ. Chứ ko độ chế trích dây zin bác ạ