Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
164.097
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Em nghe nói "DÂY an toàn có được THẮT thì mới KÍCH hệ thống TÚI KHÍ" khi xảy ra va chạm!" Điều này đúng không ạ? Xin các chuyên gia giải thích giùm em cho em được an tâm sử dụng.
Xin cám ơn!

Hạng D
16/9/10
1.280
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999
theo em thì không liên quan - nhưng có túi khí mà không cài dây đai thì vẫn nguy hiểm vì khi có tai nạ túi khí vừa bing mà tài xế vẫn đập người tới trước do lực quán tính- có khi ngạt thở nặng nữa....
mới khuyến cáo vẫn phải cài dây đai
mời các bác tiếp ợ...!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Túi khí và đai an toàn..Tuyệt, nhưng ở đâu á. Chứ ở Dziệt Lam nó hoạt động hay không còn tùy nhiều thứ, trong đó tùy ngay chính chiếc xe...Ai kiểm được. Mua xe là mua, bên bán nói có..Còn nó bung không thì chuyện khác: Chít mịa nó rồi kiện thưa gì?

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Ở VN thì câu trả lời dành cho túi khí không bung luôn là lực đâm chưa đủ mạnh.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
164.097
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Ngày 30/6/2010 em lái Mec C240 số 56N-0935 từ SG->Vĩnh Long. 20h trên cao tốc TL gặp 1 tai nạn 3 xe, trong đó 1 xe Toy Fortuner bay dính vô lươn ngoài dẹp như bánh tráng. Lát sau tới cầu Long Định (Châu Thành TG), vừa qua đang đổ dốc cầu do có người băng ngang đường sát em, phanh gấp, bị xe khách Ford trandit 16 chỗ ĐK Đồng Tháp đâm tung đít, tan cảng sau, tan hai bộ đèn sau, cốp xe thun lại văng bánh sơ cua lên. Xe em bị đẩy hất lên trước 10m. Xe khách bể lốc máy, tung đầu tan kính... 02 xe kéo về CSGT Châu Thành gặp chiếc fortuner trên cao tốc được cẩu về dẹp lép.
CẢ 3 XE KHÔNG CHIẾC NÀO NỔ TÚI KHÍ!!!!
Đó là chất lượng xe VN lắp ráp chăng???
Phải chăng do xe KHÔNG THẮT DÂY AN TOÀN??? Em có thắt dây vì đây là thói quen từ khi ở BỂN wa! ("BỂN": là Bắc Bình Minh đó mờ!
)
Vụ này của em, Bảo Minh đền cả 2 bên vì cà 2 đều mua Bảo Minh.
(Em nêu số xe và ngày tai nạn, cty BH ... có thể XM sự thật)

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
Ha Sonata nói:
Ngày 30/6/2010 em lái Mec C240 số 56N-0935 từ SG->Vĩnh Long. 20h trên cao tốc TL gặp 1 tai nạn 3 xe, trong đó 1 xe Toy Fortuner bay dính vô lươn ngoài dẹp như bánh tráng. Lát sau tới cầu Long Định (Châu Thành TG), vừa qua đang đổ dốc cầu do có người băng ngang đường sát em, phanh gấp, bị xe khách Ford trandit 16 chỗ ĐK Đồng Tháp đâm tung đít, tan cảng sau, tan hai bộ đèn sau, cốp xe thun lại văng bánh sơ cua lên. Xe em bị đẩy hất lên trước 10m. Xe khách bể lốc máy, tung đầu tan kính... 02 xe kéo về CSGT Châu Thành gặp chiếc fortuner trên cao tốc được cẩu về dẹp lép.
CẢ 3 XE KHÔNG CHIẾC NÀO NỔ TÚI KHÍ!!!!
Đó là chất lượng xe VN lắp ráp chăng???
Phải chăng do xe KHÔNG THẮT DÂY AN TOÀN??? Em có thắt dây vì đây là thói quen từ khi ở BỂN wa! ("BỂN": là Bắc Bình Minh đó mờ!
)
Vụ này của em, Bảo Minh đền cả 2 bên vì cà 2 đều mua Bảo Minh.
(Em nêu số xe và ngày tai nạn, cty BH ... có thể XM sự thật)

Cần phạt xe sau vì không giữ khoảng cách an toàn gây tai nạn. E thấy nhiều bác đi đường chạy tốc độ cao ma 2 không giữ khoảng cách an toàn tối thiểu, ngay cả trên cao tốc. Ủng hộ xxx phạt mạnh vào để khỏi gây nguy hiểm cho người khác

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Đúng là trên xe gì cũng có thể thử, riêng vụ túi khí thì giao hết cho nhà sản xuất, chả ai mua xe mà thử dc cái này cả. Hên xui vậy.