Hạng B2
21/3/19
137
144
43
34
Đèn thì lên có thời gian cụ thể rõ ràng , ko cần tạo sự phức tạp, thấp thỏm cho lái xe.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
3/2/17
3.549
4.548
113
Ai bảo cứ vượt đèn vàng là bị phạt?
Đã có quy định rõ ràng
Nếu đến sát giao lộ mà đèn vàng thì b chỉ bị nhắc nhở
Trường hợp thấy đèn vàng từ trước khi vào giao lộ mà vẫn vượt thì bị phạt thôi
Đương nhiên ủng hộ có đếm số là tốt nhất
Nhưng luật quy định hầu hết các trường hợp rồi, chẳng qua nhiều người ko nắm hết thôi

Hạng F
7/8/17
7.540
10.287
113
Ai bảo cứ vượt đèn vàng là bị phạt?
Đã có quy định rõ ràng
Nếu đến sát giao lộ mà đèn vàng thì b chỉ bị nhắc nhở
Trường hợp thấy đèn vàng từ trước khi vào giao lộ mà vẫn vượt thì bị phạt thôi
Đương nhiên ủng hộ có đếm số là tốt nhất
Nhưng luật quy định hầu hết các trường hợp rồi, chẳng qua nhiều người ko nắm hết thôi
Đèn đỏ không có số đếm ngược, lái xe rất dễ phạm lỗi vượt đèn vàng

vậy thì chỉ cần chưa vượt qua vạch dừng mà đèn vàng thì coi như phạt?

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Mấy lần đi Nguyễn văn linh đường cho chạy 80, mà lại gần cây đèn thì ko có giây, phải rà xuống 50 =.= mà sao lâu lâu em đi Nguyễn văn linh khi đèn có giây khi không có là sao ta =_=
Lúc nắng lúc mưa, lúc có chiến dịch, lúc không nên nó vậy hà hà

Hạng D
31/5/14
3.474
4.305
113
Mình ủng hộ việc để đèn xanh đỏ có đếm giây ngược .

Đây cũng là ý hay :
" Hoặc ở những giao lộ lớn đèn không đếm ngược khi sắp hết đèn xanh hoặc đèn vàng nhấp nháy cho tài xế biết hạ ga được không? "

Em bị 1 lần lỗi này nhưng cãi được, khúc KCN Vĩnh Lộc giao thông chỉnh đèn, đèn xanh đường cho 80km/h nên bang thôi, vừa vào giao lộ mấy ảnh chuyển đèn đỏ cái rụp và quắt em vào.

Mấy ảnh y/c đưa giấy tờ xe, em không đưa đứng cải trước, em nói đèn ko có số sao biết khi nào đèn đỏ, và đèn xanh đã vào giao lộ được phép đi luôn, cãi một hồi bị đuối lý xong còn bị hớ câu "đây sau 9h đèn mới đếm số". Thế em phang thẳng thế chả khác nào anh giăng lưới bắt cá à... chập nữa ảnh quê ảnh đuổi đi :confused:

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Tối kiến dẹp hết đèn, Tạo ra đèn đếm ngược tới em nào em đó sáng và đếm ngược là x9o7n giản và làm to ra gấp đội gấp 3 hiện tại đi từ xa vẫn thấy cho an toàn....VN như kiểu cố tỉnh đánh đố, lơ ngơ lụm bỏ giỏ, xử...

Hạng C
13/3/15
973
20.695
93
Không biết có cái nước nào lại quy định như VN, vượt đèn vàng bị phạt như vượt đèn đỏ, thật ngu dốt, đèn vàng, là đèn cảnh báo, không phải đèn cấm như đèn đỏ, đèn vàng bật lên nhằm cảnh báo cho TX biết đèn đỏ sắp bật lên, TX NÊN chú ý , không phải là CẤM vượt, nếu vi phạm đèn vàng giống như đèn đỏ thì cần gì đèn vàng nữa, cứ chuyển sang đèn đỏ luôn. Tóm lại, phải rất ngu dốt mới ra được quy định về vi phạm đèn vàng.

Hạng C
20/9/19
565
1.330
93
44
mình đồng tình, bỏ đèn đếm ngược cũng được nhưng đèn vàng phải dài ra hoặc đèn phải nhấp nháy cho tài xế biết, ở các giao lộ lớn vừa qua đèn xanh thì chuyển vàng có khi ăn phạt nguội k hay

Hạng B2
15/5/19
223
657
94
36
Ôi mấy bác cứ nói thế thì qua bên Sing, đèn bên đó cũng có đếm ngược gì đâu. Tài xế taxi tới đèn đỏ là dậm thắng đứng luôn nhé. E thấy vậy lại hay, tài xế gặp đèn lại đi từ từ!
tới đèn đỏ k dậm thắng lại chứ k lẽ ủi luôn? bỏ đếm giây cũng được nhưng tài xế ở VN mình thấy mình chạy chậm là thúc còi hối như buồn vệ sinh

• Like
Reactions: nttanmam