Tập Lái
13/11/12
34
12
8
44
Quan 9 Tp.HCM
bác lamhcd cung cấp thông tin hòan tòan chính xác, vi chuyen di do co chaly di cung, van de o day la cac bac phai " êm " chân , em phi tẩm 60-->80km/h thôi, không đi tốc dộ cao ( hao lắm )
lâu lâu off phú yên 1 phát sướng tê người ... hiện con xe doblo đó đã theo về cùng bác Tân rồi
xe em nay đi : 6,3l/100km máy lạnh phà phà cho 100km đường trường
8-10l /100km đi xì phố
có lúc đi cao tốc trung lương đồng hồ đo lên 18.8km/l maximum em kiểm chứng là 19.1km/l
sẽ up hình sau nhé các bác... em lam biếng quá

Last edited by a moderator:
Hạng B1
4/1/06
66
6
8
bongdadongthap.com
vụ 2 cái nút máy lạnh sao các bác nhỉ? Cảm nhận của em là cả 2 nút đều có ảnh hưởng (theo hướng bác Maihuuluong nói) nhưng chỉ là cảm tính, em chưa đo xăng vụ này bao giờ. Còn nếu không đúng, mà lại đúng như lời bác Mai-cồ thì thiệt là uổng phí đời em :) mấy năm nay em toàn chỉnh quạt gió số 1, ở trần chạy xe :D

À, Doblo của em thì máy lạnh lúc chạy lúc không, vậy có phải là có cảm biến gì đó ko?

theanh

Hạng B2
10/9/12
396
64
28
các bác muốn sướng chạy bốc mat lạnh mà kg muốn hao xăng là sao? hay các bác cứ chăm vào chuyện hao xăng mà vắt óc sao cho đỡ hao túi nhất thì kg nhà chế tạo nào đáp ứng nổi, còn đâu mà tận hưởng cái thú của bốn bánh...?chuyện này thấy thường ngày quá....:)

Hạng D
27/6/10
1.547
2.327
113
37
leviet45 nói:
các bác muốn sướng chạy bốc mat lạnh mà kg muốn hao xăng là sao? hay các bác cứ chăm vào chuyện hao xăng mà vắt óc sao cho đỡ hao túi nhất thì kg nhà chế tạo nào đáp ứng nổi, còn đâu mà tận hưởng cái thú của bốn bánh...?chuyện này thấy thường ngày quá....:)
bác Học

Tập Lái
Tuấn Khôi 112 nói:
Sáng nay mang mợ 2 về Bà Rịa đón mợ cả. Đến nơi thấy đồng hồ báo 16.5km/l tương đương 100km tiêu hao 6.06 lít A95. Như vậy có bình thường không các bác? Mợ 2 mình Doblo 7 chỗ mà.

Doblo ăn uống thế này có đúng không?
16.5 L không quá đáng đâu

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
theanh nói:
vụ 2 cái nút máy lạnh sao các bác nhỉ? 1. Cảm nhận của em là cả 2 nút đều có ảnh hưởng (theo hướng bác Maihuuluong nói) nhưng chỉ là cảm tính, em chưa đo xăng vụ này bao giờ. Còn nếu không đúng, mà lại đúng như lời bác Mai-cồ thì thiệt là uổng phí đời em :) mấy năm nay em toàn chỉnh quạt gió số 1, ở trần chạy xe :D

À, Doblo của em thì máy lạnh lúc chạy lúc không, 2. vậy có phải là có cảm biến gì đó ko?

theanh
1. Bác cứ vô tư đi, không việc gì phải thế, em nghĩ nếu nó có ảnh hưởng đến việc hao xăng như bác maihuuluong nói thì cũng chẳng bao nhiêu cả, trong khi cảm giác thoải mái khi lái xe thì cần thiết hơn bác à.
2. Em tìm mãi trong các tài liệu không thấy cảm biến nhiệt độ gió trên giàn lạnh của Doblo. Không biết từ chuyên môn của nó là gì nữa.

Hạng B2
3/7/11
147
65
28
Last edited by a moderator:
Hạng B1
12/6/13
76
7
8
43
Xe Doblo của mình chạy đỉnh nhất là 13.6km/l. Chở 7 người, máy lạnh bật số 3 suốt tour.