Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Lúc nãy thấy bác Phú đi chơi tối thứ 7 với 1 em mà thèm quá

Trong xe em cũng có 3 gái nhưng mà toàn đồ nhà

Chi Hội Phó BFC
17/4/08
1.642
24
38
Zennie đi chơi sướng nha,mai ko kịp về off với anh em nha.

Hạng C
29/12/10
742
3
0
33
ETON shirts
facebook.com
1.15 A.M
Vừa đi nhậu về phòng. Silver shore đẹp lung linh làm mình thoải mái và quên hết chặng đường gần 1000km. Đà Nẵng đẹp thật! Lần đầu tiên đến Đà Nẵng. Bỏ lại sau lưng tất cả những nỗi lo toan, phiền muộn và cv hàng ngày. Thích Silver shore lắm vì đây là resort của người Hoa. Kiến trúc và style cho đến thức ăn đều tuyệt vời. Thỉnh thoảng vẫn nghe mọi người chửi khựa này khựa nọ cũng khó chịu kinh khủng bởi vì trong người mình vẫn chảy 1 dòng máu Trung Hoa. Bấy lâu nay mình vốn dĩ vẫn tự hào vì mình là người hoa với những truyền thống, văn hóa và ẩm thực tuyệt vời. Ko hỉu đc. Người Hoa thì có người này người khác chứ, sao mọi người cứ quơ đũa cả nắm. Trung Quốc cũng có nhiều điều tuyệt vời lắm chứ. Đôi khi nghe chửi mà cái bụng nó cứ nhột nhột. Haizzzz....Quay lại Silver shore thui. Mình hứa rằng mình sẽ quay lại đây lần nữa nhưng ko lủi thủi đi 1 mình cô đơn thế này. Nhìn mấy cặp trong đoàn đi mà ghen tị ra mặt. Có những khoảng lặng ngta thấy lòng mình cô đơn đến tận cùng.

Có những khoảng trong e thật lặng
Sóng rì rào gió réo rặng dừa đêm
Miên man vờn cát gót chân mềm
Chơi vơi cô lẻ môi cay mặn đắng...

Mai trưa lại bay về với SG thân yêu, lại bắt đầu nhịp sóng tấp nập và phồn hoa. Bỗng dưng thấy mình đang chơi vơi giữa dòng đời tấp nập. Mất phương hướng....đôi lúc xoáy mình vào cái dòng chảy hối hả ấy nhưng lắm khi lại lặng lẽ đứng bên bờ sông để ngắm nhìn. Ngắm gì, nhìn gì và cảm gì? Cảm cuộc đời, cảm con người và cảm tình yêu. Lại 1 đêm đầy tâm trạng...sóng vẫn vỗ bờ cát rì rào rì rào như những đôi tình nhân đang thầm thì tâm sự, hứa hẹn 1 tình yêu mãi mãi. Anyway, chẳng có gì là vĩnh cửu. Mình bi quan wa' chăng? Hay là vì những vết thương trong quá khứ cứ ùa về. Quá khứ là thứ con ngta ko thể xóa bỏ, ko thể quên đi và cũng chẳng thể nào thay đổi nhưng nó sẽ là bài học vô giá cho hnay và ngày mai. Hiện tại là món quà của cs nên mình phải tận hưởng nó, ngày mai - tương lai lại là mục tiêu sống của mình. Cố lên! Rồi mai trời lại sáng.......

KHÓC ĐÊM
Dù xa nhau, em vẫn mãi tin rằng, một mai đây anh quay lại. Vì em tin, sâu thẳm trái tim anh, còn yêu em. Lời chia tay ngày xưa cũng không thể làm tim em quên được anh. Chợt em đau, rồi đau gấp trăm lần, lặng im, khóc đêm…
Thời gian qua, có trôi đi cho bao màu xanh lá phai úa, nhưng làm sao xoá hết hình dung anh trong em. Người yêu ơi, em hi vọng dù nhỏ nhoi hay vô vọng, rằng em mong được một lần gặp lại anh thôi, dù là giấc mơ…

Dù xa nhau, em vẫn mãi tin rằng, một mai đây, anh quay lại. Vì em tin, sâu thẳm trái tim anh, còn yêu em. Lời chia tay ngày xưa cũng không thể làm tim em quên được anh. Chợt em đau, rồi đau gấp trăm lần, lặng im, khóc đêm…

Bờ vai anh, cánh tay anh, cho em bình yên với hạnh phúc, ôi dường như thế giới ngừng quay khi bên anh. Rồi anh đi, đi xa em, mọi không gian như sụp đổ, và thế giới như tan vỡ không còn có anh, thì em sống sao…
Một vết thương còn đây mắt cay… một nỗi đau… đau mãi…!!

Ở phương xa, chốn nơi nao, những lúc này anh có hay biết. Em nằm đây, em khóc, không phải em yếu đuối. Mà em đang rất nhớ anh, cầu mong anh quay trở về, để ta sẽ sống trở lại những ngày dấu yêu, và thôi khóc đêm…

1.55 A.M

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/12/10
742
3
0
33
ETON shirts
facebook.com
Bài này cũ rùi....copy lại cho mấy bác Bim đọc.

Dành cho những người yêu Sài Gòn đêm
Chả phải người SG nhưng vốn dĩ e rành cái SG này còn hơn là quê của em nữa Lí do: về quê thì hiếm có dịp đi ra ngoài, toàn chui rúc trong nhà. Còn về SG thì chả bao h` mún ở nhà. E yêu SG, yêu lắm !! Nhưng e chỉ yêu SG đêm. Đơn giản, SG ban ngày chỉ có những tính từ sau để tả: Nắng, nóng, khói, bụi. Đối với trời mưa: ngập, lụt, kẹt xe. Chỉ riêng SG đêm của e là nhất !! :X Đó là thời khắc mà thành phố phồn hoa đủ sắc đèn màu nhấp nháy trở nên yên bình, xinh đẹp và quyến rũ đến 1 cách kì lạ. Không phải cái kiểu tĩnh lặng, chính xác là vắng hoe đến rợn người của đồng quê heo hút mà là sự trầm lặng, sâu lắng nhưng rất là hiện đại của 1 SG ko bao giờ ngủ.

----- SG có những con đường chả ngủ bao h`: Ng~ Trãi, Ng~ Tri Phương, Ph
ạm Viết Chánh là những ví dụ điển hình. 3h sáng lại đông ngẹt người mới thú. Đoạn nào thì các bác bít rồi đấy.
Ăn uống, nhậu nhẹt tung tăng. P/s: đề phòng mấy dzụ sầu riêng + xem bói. E bị dzụ roài nên rút kinh nghiệm.
----- Hôm nào các bác thử vứt hết xe cộ ở nhà, quần short tung tăng, áo pull đơn giản, vắt vào túi vài chục k để đi taxi rồi đến cv 23/9 đoạn đối diện nhà hàng Vân Cảnh xem. Đèn sáng trưng nhá chứ ko phải tối tối vắng vắng có mấy em lượn lờ chào mời như bên Phạm Ngũ Lão đâu hen !! Đoạn này có 1 cái đồi cỏ, e quen hết mấy người bán hàng cả đoạn ấy ( wen đến nỗi mấy bả nhớ sn mình mà mua quà cho lun í chứ! :D) nên mượn mấy tấm giấy cạc-ton to đùng trải ra...thế là tha hồ nằm ra (nếu vắng người), ngồi sải lai nhâm nhi bánh tráng trộn, uống Cola ....chẹp... Nhìn dòng đời trôi xuôi ngược nhưng lòng mình yên bình đến lạ.
P/s: ở đây cứ tầm 10-11h có 1 con cú trắng tinh bay đến đậu trên cột đèn ngay đấy !! Rất là lạ hen !! Và lưu ý cái đôi dép đang mang dưới chân ha...loay hoay là đi chân đất về đấy !! Tốt nhất là ra sắm 1 đôi dép lào 15k/2 đôi mang cho nó teen. Keke... Đừng ra đây sớm wa'...đông lắm...chả mần ăn đc zì. Toàn ngửi khói xe.

------ Có 1 nơi gần nhà e và cũng khá khá là khoái lúc đêm về: cầu Thủ Thiêm. Chẹp....hna`o đang thất tình mà ra đây nhìn mọi người xung quanh có đôi có cặp...ôm sà nẹo...hun hít ...xong nhìn lại mình là chỉ mún nhảy xuống sông SG cho đỡ ức.:mad:
Hjx...anyway, sạch, sáng sủa nên chỉ dừng lại ở mức độ sà nẹo + hun hít (keke..), gió lồng lộng....rất là khoái. :X P/s: nên mang theo 1 cái áo khoác là vừa. Vì lạnh tê tái. Chắc lí do này mà thấy mấy a hay dẫn ng/iu ra đây lắm !! Chẹp....

------ Còn mấy dzụ bar, club thì khỏi bàn rồi. Bar lớn, bar nhỏ...SG jo` đi đến đâu cũng thấy mấy wan' bar mọc lên như nấm !!
Mỗi người mỗi sở thjx, e ko ý kiến. H
ùi trước cái Mecca 61 NKKN thỉnh thoảng nó có event mỗi tuần và e bị ép có mặt chứ ko phải tự nguyện. Huhu..khổ thế !! Có 1 lần show trình diễn rất là hot. Đến e còn thấy nóng nữa là. Vũ đoàn đang nhảy rất là dễ thương..bỗng dưng các em ấy lột....lột hết !! Chừ lại 2 mảnh đồ lót đỏ và mấy cái dây cũng màu đỏ quấn quấn trên người. Cả bar ồ lên trố mắt ra nhìn. Chẹp... thiệt là chịu hok nổi. Các e tiếp tục vũ điệu sexy theo nhạc.
Ko biết hot ko mà thấy mấy a ai cũng lấy khăn giấy quẹt quẹt miệng, thấm gì đó, ko bít.
màn trình diễn tiếp theo đc mấy a quản lí và e đặt cho cái tên là: 7 e yêu nhền nhện và Xà chúa (người mẫu đàng hoàng nhá). Hjx....từng e bước từ trên cầu thang xuống với bộ bikini trên người lượn lờ wa lại. Chẹp...e quên mang theo máy, ko là chụp lại cho các bác xem. P/s: e đứng ngay cái bàn mà chỉ cần ngẩng đầu lên là thấy tất tần tật màu chip bên trong. Thiệt là.....

------- Thjx nhất là loanh quanh dạo khắp các con phố của SG về đêm. Bất kể đường nào. Thấy yên bình và thanh thản lạ.....nhưng ko chán như ở quê mà có chút gì đó vui vui trong lòng. Hay bởi vì bao nhiu kỉ niệm trong ta chợt ùa về.... Cũng góc phố ấy, con đường ấy nhưng nay chỉ riêng ta...những người năm nào đâu rồi ??:cool:
------- 1 nơi nữa...công viên bé tẹo dưới chung cư nhà e.
Hum nọ bùn bùn lết xún ghế đá ngồi 1 mình...thế mà gặp ngay 1 cặp....dưới cột đèn..có 2 người..có 2 người...hunnnnn nhau !! Hjx...mình ngồi cứ co ro kéo áo kín lại vì gió lạnh mà cái cặp ấy cứ quấn lấy nhau. Hjx...rõ là trêu tức ngta mà. Chẹp.... Đêm...yên tĩnh..ko khí trong lành (cứ cho là zậy) quanh qua quanh lại...có mỗi mình ta ngồi để suy ngẫm về cuộc đời này. Thật ra là ngồi lôi điện thoại ra chơi game. 1 chú dế từ đâu thấy ánh sáng lạ nhảy lên tay em.... Và thế là... bụp... cả 2 em dế đều phi thân và chỉ có mỗi em dế của mình là hạ cánh ra giữa lộ.
Cũng hay...giữa SG mà thấy đc con dế cũng vui. P/s: Rút kinh nghiệm, lần sau e sẽ ko mặc đầm ngủ xuống đây ngồi nữa. Lạnh tê tái.

Còn nhìu địa điểm lắm...từ từ e nhớ sẽ liệt kê tiếp...nhá !! Thế còn các bác...có ai iu SG đêm như e hơm ?? Share cho mọi người bít những nơi mà các bác khoái !! :X

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Em thì sáng sớm đưa con đi học - tranh thủ ngắm mẹ các cháu luôn

Mà công nhận sáng sớm 7h mà mẹ cháu nào cũng sửa soạn trông thật là xúc động.
Đưa con đi học thật là thích - Nhưng hôm nào cũng phải đến công viên 23- 9 làm tấm cạc tông nằm cùng Zennie xem dòng đời trôi ngược thế nào mới được.

Mà không biết nằm một lúc mình xếp cái thùng cạc tông lại cho kín đáo có được không nhỉ hehe