Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
10/4/12
122
26
28
N
Cả 2 đó mợ. Novaland giờ nhiều dự án quá, chả biết đâu mà lần. Và nêu hoàn thành đến khi giao nhà hy vọng lại có xả hàng. Em ko tin là giá sẻ lên được.
Chỉ tiếc là cả dự án chỉ có 50 căn này, sợ lúc giao nhà khó tìm căn vị trí này.
@Thoaipham: Vista chỉ có 2 PN cho 101m2. Em cần 3 PN vì 2 đứa con. Bên Lexington căn 3 PN bố trí rất là hợp lý, hợp lý nhất trong tất cả dự án Q2 mà em đã xem. Và vị trí The Vista rất ngược đường cho việc đưa đón con cái đi học với đi làm của em.
Nếu bác tìm được hàng thứ cấp giá này thì quá ngon rồi. Còn về việc Nova triển khai nhiều dự án cùng lúc thì bác không cần lo bác ơi, vì mỗi dự án là mỗi công ty riêng, không liên quan nhau về tiền bạc gì đâu, nên bác không lo về vốn, do Lexington đã bán được hơn 1000 căn/ 1300 căn rồi. Hiện giờ thi công lên tầng 3 là vượt tiến độ nhiều rồi đó bác ( dự kiến tháng 10 là xong hầm móng).
Nên bác có được căn này giá này thì thơm lắm luôn đó.

Hoàng Phủ
0906 628 739

Hạng C
22/2/11
697
7.524
93
Sài Gòn
Bác Man: Thực sự lúc thị trường nhộn nhạo, dự án mới ra liên tục thế này cá nhân em không dám khuyên bác xúc hay không đâu. Ngoài cái Masteri, nếu có đọc thớt Đại Q Minh bác sẽ thấy, mặt tiền đại lộ DT sẽ có nhiều dự án chung cư nữa (mà hiện em đã thấy quây hàng rào lại rồi). Nhưng cũng như bác e ngại về năng lực Nova, trong số đó tìm được dự án mình có thể tin tưởng chọn mặt gửi tiền quả là đau đầu.

Giá của căn Lex bác nói, với view đẹp, layout tốt, giá có vẻ hợp lý so với các dự án quận 2 xung quanh hiện tại, lại phù hợp với nhu cầu gia đình bác. Đó là những ưu điểm nổi trội mà nếu nhà sắp hoàn thành thì mua ĐỂ Ở chắc không phải lăn tăn lắm. Còn về điểm trừ, ngoài lo ngại như bác nói, bác lưu ý một chút là Lex được xác định đẳng cấp căn hộ (chất lượng xây dựng, dịch vụ) tương đương 4 sao. Vậy nếu so với các dự án 5 sao thì tổng giá có thể rẻ hơn, nhưng so với đẳng cấp của nó thì có lẽ là không đắt không rẻ ở thời điểm hiện tại. (Có lẽ đó cũng là lý do phí quản lý mềm hơn các dự án xung quanh)

Hạng F
29/8/07
8.017
26.372
113
Cảm ơn những lời khuyên của mợ. Thực sự em cũng suy nghĩ rất nhiều. Từ việc mua căn hộ, sau đó mua đất chuẩn bị xây, giờ lại ngừng xây đi tìm căn hộ tiếp. Vẫn chưa có cái nào thỏa mãn hết được.
Bác Man: Thực sự lúc thị trường nhộn nhạo, dự án mới ra liên tục thế này cá nhân em không dám khuyên bác xúc hay không đâu. Ngoài cái Masteri, nếu có đọc thớt Đại Q Minh bác sẽ thấy, mặt tiền đại lộ DT sẽ có nhiều dự án chung cư nữa (mà hiện em đã thấy quây hàng rào lại rồi). Nhưng cũng như bác e ngại về năng lực Nova, trong số đó tìm được dự án mình có thể tin tưởng chọn mặt gửi tiền quả là đau đầu.

Giá của căn Lex bác nói, với view đẹp, layout tốt, giá có vẻ hợp lý so với các dự án quận 2 xung quanh hiện tại, lại phù hợp với nhu cầu gia đình bác. Đó là những ưu điểm nổi trội mà nếu nhà sắp hoàn thành thì mua ĐỂ Ở chắc không phải lăn tăn lắm. Còn về điểm trừ, ngoài lo ngại như bác nói, bác lưu ý một chút là Lex được xác định đẳng cấp căn hộ (chất lượng xây dựng, dịch vụ) tương đương 4 sao. Vậy nếu so với các dự án 5 sao thì tổng giá có thể rẻ hơn, nhưng so với đẳng cấp của nó thì có lẽ là không đắt không rẻ ở thời điểm hiện tại. (Có lẽ đó cũng là lý do phí quản lý mềm hơn các dự án xung quanh)

• Like
Reactions: xloibabyx
Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
5.001
113
Cảm ơn những lời khuyên của mợ. Thực sự em cũng suy nghĩ rất nhiều. Từ việc mua căn hộ, sau đó mua đất chuẩn bị xây, giờ lại ngừng xây đi tìm căn hộ tiếp. Vẫn chưa có cái nào thỏa mãn hết được.

Bác ko quyết nhanh đi qua năm tài khoản tăng thêm vài tỏi lại còn đau đầu nữa ;)

• Like
Reactions: suamilk
Hạng B2
7/3/14
140
578
93

Cái thoả mãn hết thì bác không đủ tiền, mọi sự tương đối thôi.

Tập Lái
25/2/14
0
195
27
riêng đánh giá của em mà nói thì giá lexington 2,9tỷ có thể chấp nhận được, có thể về sau sẽ tăng giá :)
Ủa mà pak Man đang phân vân tầng nào mà 2.9tỷ vậy :D

Hạng D
26/8/05
3.938
23.197
133
Vì bác không tin vào năng lực hoàn thành dự án của chủ đầu tư? Hay vẫn hy vọng xúc được hàng thơm hơn ở dự án này, hay hy vọng dự án khác ra vị trí sẽ ngon hơn, giá ngon hơn?

Nghe đồn Sun Avenue ngay đầu Q2 hầm chui TT của Novaland sắp ra hàng, rẻ hơn, vị trí đẹp hơn, hoành tráng hơn, bạn ợ.

• Like
Reactions: xloibabyx
Status
Không mở trả lời sau này.