Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/8/06
2.080
32.187
113
bravia nói:
Thêm 1 chút hình hôm Off cho thêm phần vui vẻ
Ban điều hành gồm : HT: Tuando, 2HP: Onlinecafe, Bravia
Khách mời danh dự: Canadabuon, PajeroXXX, Myzo( bác này ghé có việc chút rồi về)
Từ trái sang phải : Tuando, Canadabuon, Onlinecafe, PajeroXXX (em chụp nên không thấy )
Dự thảo Nội Dung Hoạt Động của OSFI - xin các bác đóng góp cho ý kiến ạ

Có chai rượu của nhà bác PajeroXX nấu được mang lên để anh em thưởng thức

Bác Tuando hơi bị sành rượu nha!:D mà công nhận Rượu bác nhà bác PajeroXXX nấu ngon thật chả khác gì Vang đỏ - Arthur Reresve 2005

và chủ nhân của nó
Em đẹp giai Pajero dạo này nhìn phong trần quá nhể, râu ria như tài tử. Hôm nào có rượu ngon nhớ hú anh uống ké tí nhé.

Hạng C
22/7/04
533
334
63
giuvung nói:
bravia nói:
Thêm 1 chút hình hôm Off cho thêm phần vui vẻ
Ban điều hành gồm : HT: Tuando, 2HP: Onlinecafe, Bravia
Khách mời danh dự: Canadabuon, PajeroXXX, Myzo( bác này ghé có việc chút rồi về)
Từ trái sang phải : Tuando, Canadabuon, Onlinecafe, PajeroXXX (em chụp nên không thấy )

Có chai rượu của nhà bác PajeroXX nấu được mang lên để anh em thưởng thức

Bác Tuando hơi bị sành rượu nha!:D mà công nhận Rượu bác nhà bác PajeroXXX nấu ngon thật chả khác gì Vang đỏ - Arthur Reresve 2005

và chủ nhân của nó
Em đẹp giai Pajero dạo này nhìn phong trần quá nhể, râu ria như tài tử. Hôm nào có rượu ngon nhớ hú anh uống ké tí nhé.
Dạo này già rồi nên râu ria nhiều quá hỉ, Rượu nhà nấu mà, lúc nào cũng có hết, bữa nào rảnh ghé qua nhà hàng MSaigon em với Canadabuon cùng mấy người bạn mới mở ở số 3 Phan Văn Đạt, mời ông anh góp ý hộ bọn em luôn thể. Cám ơn anh

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
152.343
113
www.phindeli.com
tuonglahay nói:
Nội dung đa số mang tính cương lĩnh, nếu có thể thì nên ngắn gọn hơn. Bên cạnh đó, đưa ra nội quy ngắn gọn, dễ hiểu và mọi người phải tuân thủ. (TD: trong nội quy có thể yêu cầu mọi người ứng xử gentleman hơn so với OSer.)

Quay lại chủ đề chính đi các bác.
Em thấy ý bác Tưởng hay đó
Ngắn gọn, đơn giản và dễ hiểu hơn thì tốt hơn.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
Bác bacscar ơi! Góp ý nhỏ 1 của bác quá tốt và đúng đắn. Nhưng góp ý 2 sao em nghe hơi căng thẳng bác à? Đời ngoài kia đã lắm bon chen muộn phiền, vào OS để trao đổi thông tin, kinh nghiệm, ai có gì giúp đó, chia sẻ - sẻ chia - vừa chia vừa sẻ ... cho thêm vui mà kiếm xèng... chứ áp lực quá chắc ko ai dám "lãnh đạn" lâu dài. Mà cái dòng em bôi đậm dưới đây là tuyên ngôn của 1 bác "có máu mặt" nào đó trong OSFI hay khẩu hiệu của cảm tử quân ôm bom nào trùm mền hô lên vậy bác? :D
BacsCar nói:
Em có 2 góp ý nhỏ:
- Đã là 1 hội con của OS thì quy định/quy chế sẽ là kế thừa và phát huy các quy định/chế của OS. Như vậy cho nó ngắn gọn, cái gì OS có rồi, mình không nhắc nữa.
- OSFI sẽ phấn đấu trở thành hội ngon lành nhất trong OS. Toàn các bác có máu mặt cả mà hoạt động chẳng ra gì thì ở dưới nhìn lên, ở ngoài nhìn vào, ngượng chết.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/4/08
206
1
0
52
Hanh.Pham nói:
Bác nói chuyện rất có khẩu khí, Nghị Quyết OS được bác túm phát một là xong rồi đó haha
Hơ hớ, em có khẩu khí vì cái đấy chỉ cần dùng mồm. Chứ chính khí thì kém lắm. Bà cả quát 1 câu là hồn vía đã lên mây.

@mợ Nắng: ý em nói là ngon lành theo kiểu các quý ông, quý bà ý. Vì OS tuy ảo nhưng trách nhiệm lại thật mà lị.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.859
113
Thật ra em viết nhiều thế nhưng chủ yếu là đưa ra cách tổ chức và quản lý lại các bài viết thôi. Cương lĩnh hoạt động thì chắc chẳng có gì nhiều nhặn cả, cứ như từ trước tới giờ là OK rồi. Có chăng là thêm cái đề mục Offline nữa.
Còn chuyện làm ăn có lẽ dành cho hậu Offline thôi

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
Em đồng ý với bác, trách nhiệm thì bất cứ làm gì hoặc phát ngôn một câu thôi cũng phải có. Nhưng em nghĩ đơn giản hơn là các mem thì có trách nhiệm thành tâm thành ý trao đổi thông tin, kinh nghiệm, còn các bác "lãnh đạn" thì hoàn thành sứ mệnh gắn kết mọi thành viên, giơ cao ngọn cờ đoàn kết đồng lòng cùng nhau xây dựng Ép Ai và khi cần thì hỗ trợ bằng kiến thức kinh nghiệm của các bác ấy là quá tuyệt rồi. Còn zư cái zụ phấn đấu, cạnh tranh, ganh đua về số 1 (cho dù có hữu danh vô thực)... thì chỉ cần ngửi thấy mùi thôi ai cũng sẽ ngại. Bác ko thấy nhiều mem từ từ trở nên im ắng hơn hoặc chỉ tham gia vào công tác chiên môn thôi mà ko đả động gì đến hội hè nữa đó sao... Cho nên theo em chẳng cần đao to búa lớn mà làm gì, cứ "cái tâm đi trước cái tầm theo sau" như một mem đã nói cho chắc ăn bác hén. Em đàn bà trí thấp dạ chật chỉ nghĩ theo cảm tính được bi nhiêu đó, mong bác ủng hộ cho em :)

P/S: còn như bác Bravia đã bỏ công tốn sức hao thời gian viết ra bản thảo tận tình như vậy cho bà con là mem mới dễ hiểu, em thấy quá nể, vì có ai trong chúng ta dám đầu tư một buổi để làm việc tâm huyết như vậy đâu? thường thì viết có vài dòng còm men em cũng lười suy nghĩ hay chấm phẩy ngắt câu rồi...
BacsCar nói:
Hanh.Pham nói:
Bác nói chuyện rất có khẩu khí, Nghị Quyết OS được bác túm phát một là xong rồi đó haha
Hơ hớ, em có khẩu khí vì cái đấy chỉ cần dùng mồm. Chứ chính khí thì kém lắm. Bà cả quát 1 câu là hồn vía đã lên mây.

@mợ Nắng: ý em nói là ngon lành theo kiểu các quý ông, quý bà ý. Vì OS tuy ảo nhưng trách nhiệm lại thật mà lị.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
Cá nhân Em kh có ý kiến gì thêm vì đã có ba cái off sau đây là khoái rồi.
Off bia,Off nhu cầu ,Off cafe

Hạng B2
27/4/08
206
1
0
52
Em hoàn toàn nhất trí với mợ Nắng. Em biết hội đầu tư là tập hợp gồm nhiều thành phần: yêu thích, muốn học hỏi, nghề tay trái hoặc là dân chuyên nghiệp. Mục đích vào đây để mua, để bán, để nắm tin, để build network, ... đủ các loại để. Việc quản lý 1 hội với 9 người, 10 ý, 11 nhu cầu, thì nói chung là phức tạp. Em muốn góp ít sức, được tí nào hay tí ấy nhưng có lẽ nhiệt tình + thiếu hiểu biết thành ra ... Cái này là do quen thói đặt chỉ tiêu, hô khẩu hiệu ở công ty cũ, hehe. Em rút kinh nghiệm. Mợ bỏ quá nhé. :D

Status
Không mở trả lời sau này.