Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Có vẻ khu Đông + Bình Dương, Nhơn Trạch, Long Thành, Q9.... giá đang đc đẩy mạnh hơn khu Nam Củ Chi Q12. LÝ DO?????
Theo em nghỉ Khu Đông phát triển mạnh hơn vì giao thông thuận lợi và là điểm kết nối các tỉnh thành từ Miền Bắc - Trung - Tây Nguyên về Trung Tâm Tp. Hồ Chí Minh, ngoài ra thì hệ thống giao thông và cơ sở hạ tầng đã và đang hoàn thiện nên giá trị BDS những khu này đang bị thổi giá rất cao.
- Còn về phí Khu Tây Bắc Củ Chi, Quận 12 , Hóc Môn, và các huyện lân cận của Long An như Đức Hòa, Bến Lức,..... chủ yếu kết nối 13 tỉnh miền Tây về Tp Hồ Chí Minh, và cơ sở hạ tầng vẫn còn nằm trong quy hoạch, nên chưa có nhiều chủ đầu tư lớn nhảy vào nên giá đất tạp thời còn chấp nhận được. Hiện tại khu Củ Chi và Đức Hòa giá đất đang tăng là do có cái dự án của Vingoup Khu Đô Thị Sinh Thái VINCITY 900ha ( đó có cái sân Glof 36 lỗ , hiện tại đã đc 18 lỗ, hôm trước ghé qua thấy có cái xe chở đi vòng vòng dạo tưởng đi Free ai ngờ đi đến nữa đường bắt đầu nó tính vé mỗi mạng 1 chai....). 3 Tuần nay em đảo vòng vòng khu này thì thấy đa phần các dự án đang mở bán chủ yếu là ăn theo cái Vincity Tây Bắc và tuyến VĐ4 thôi. Giá cũng từ 10 chai đến 20 chai 1 mẹc rồi. 1 số thì HK thành phố 1 số thì HK tỉnh. Có mấy dự án cũng có sổ rồi giá thấy ổn ổn mà phải đợi đi thêm vài lần nữa.
https://cafeland.vn/tin-tuc/vinhomes-thau-tom-san-golf-cu-chi-va-8ha-biet-thu-74229.html
- Không biết ảnh của ai em mượn xài đỡ
Em thấy đất nền ở 1 số Tỉnh đang hot quá, mấy bác cho e xin ý kiến nên đầu tư vào đâu ạ
Em thấy đất nền ở 1 số Tỉnh đang hot quá, mấy bác cho e xin ý kiến nên đầu tư vào đâu ạ

Attachments

8/8/16
1.732
2.889
113
Hiện tại khu Củ Chi và Đức Hòa giá đất đang tăng là do có cái dự án của Vingoup Khu Đô Thị Sinh Thái VINCITY 900ha ( đó có cái sân Glof 36 lỗ , hiện tại đã đc 18 lỗ, hôm trước ghé qua thấy có cái xe chở đi vòng vòng dạo tưởng đi Free ai ngờ đi đến nữa đường bắt đầu nó tính vé mỗi mạng 1 chai....)
đó có cái sân Glof 36 lỗ , hiện tại đã đc 18 lỗ, hôm trước ghé qua thấy có cái xe chở đi vòng vòng dạo tưởng đi Free ai ngờ đi đến nữa đường bắt đầu nó tính vé mỗi mạng 1 chai....)
Bản chất lừa ,ngồi xe nửa đg mới nói giá ,lam sao xg xe dc=> nộp cướp phí !!!!!!!
Lãi nhỏ mà ko tha thì lớn là đất ,ngu mới tha cho gừ
Maycay giàu r nên tự share bớt cho mấy e xinh ,lỡ sinh ra quê nghèo đó. Mải nhìn cặp đào non nên mua 8 mà nghe thành 11, tự kê với ...12,lấy tìền đào non tiếp :D:D:D
So với 2.000 m2 thổ cư TÂN AN thì mất vậy là muỗi .:cool::cool:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
đó có cái sân Glof 36 lỗ , hiện tại đã đc 18 lỗ, hôm trước ghé qua thấy có cái xe chở đi vòng vòng dạo tưởng đi Free ai ngờ đi đến nữa đường bắt đầu nó tính vé mỗi mạng 1 chai....)
Bản chất lừa ,ngồi xe nưa đg mới nói giá !!!!!!! Lãi nhỏ mà ko tha thì lớn là đất ,ngu mới tha cho gừ
Maycay giàu r nên share bớt cho mấy e xinh ,lỡ sinh ra quê nghèo đó.Mải nhìn cặp đào non nên mua 8 mà nghe thành 11, tự kê với ...12,lấy tìền đào non tiếp :D:D:D
So với 2.000 m2 thổ cư TÂN AN thì bo vậy muỗi .:cool::cool:
Bác khéo ghẹo em nhỉ ?

Tập Lái
28/8/19
1
0
1
48
Nhân tiện mình còn vài nền 100-120m2 ở đường 835 Cần Giuộc, đường xe hơi, giá từ 690-890 tùy diện tích và vị trí mặt tiền đường nhỏ hay hẻm xe hơi. Vị trí cách ngã 4 xoài đôi tầm 2km nếu đi hướng ql1a vô. Bác nào đi Cần Giuộc LA hứng thú ới e nhé.
Inbox

Tập Lái
1/10/18
37
11
0
31
Theo mình thì về lâu thì tìm năng lớn các bác à, vì cơ bản trong thời gian vừa qua rất hiếm dự án được phát triển ở SG và khu đông, nếu sau khi dự án vingroup Q9 mà xong thì chỉ ó thể là chuyển về khu tây mà bắt đầu từ long an.
Hiện tại thì long an cũng được hưởng lợi từ chính sách giãn dân của SG, cũng như là tỉnh đầu tư rất lớn về cơ sở hạ tầng nhằm đón sóng FDI, mà long an có vị trí là cửa ngõ vào sg và đi về đồng bằng sông cửu long.
chưa kể đến các ông lớn bds đang gom đất với diện tích lớn ở một số khu vực ở long an như: vin, trường hải, nam long, đất xanh...
Do đó tìm năng là rât lớn.

8/8/16
1.732
2.889
113
PMỸ -BRVT sở dĩ 6-2018 tới 5-2019 tăng ít 1.52 lần vì từ 9-10-2017 tới 6-2018 đã tăng 2 lần do rò rỉ tin nó sẽ lên THỊ XÃ.
Tổng 3,x lần cũng = CHÂU ĐỨC

Quen biết m mua 3,4 lô giá 1,1 tr/m2 ,khu bà cờ dọc QL51 LAM SƠN,....cuối 2017 ,giờ 3-4 tr/m2

• Like
Reactions: SunaSuni
8/8/16
1.732
2.889
113
Suối nghệ -CHÂU ĐỨC cá biệt tăng 8 -10 lần ( tbình 9 ) theo OS
Đg 21 đối diện bên kia QL56 ăn theo Suối nghệ tăng 6 lần vì m đã kiểm chứng 1 lô lớn ở đây

• Like
8/8/16
1.732
2.889
113
Chỗ m mua tăng khá 5 lần .
Nếu mua mắc tăng 4 lần
M may mua dc của ng bỏ hoang ,vị trí cuối bị dân ở đó nghĩ bèo mà m thấy cảnh đẹp ,thoáng nên lãi 6 lần.

Đg to 1 khu mà họ và cò trả 9,x
; m tự đi tìm chỗ treo bảng và trả 10
Địa chính mua cạnh m cuối 2-2019, bảo dg sẽ nối dài qua suối ,đồng cỏ Dự sẽ lên 3x % nữa .
Khu đất bự trước khu m tìm dc cty lớn thì tăng cỡ 4 lần nữa trong 10 năm
8 lần vì thêm 2 lần là độ tăng thường lệ theo time ( nhiều rồi nen chậm lại )
Vậy 6x8=48 lần
Dc 9 như Suối nghệ thì 9 x 2 = 18 lần trong 10 năm
6x18 =108 lần => ko thể ,nói vui thôi

Sau khi mua 4 th vẫn chưa có tin khu đất bự nên dự tính NGẮN HẠN tăng 3 lần + làm đg thì 4
DÀI HẠN dư án thì chắc 2x2=4 lần , x4 lần trên =16 lần thôi.
Cái này thì khu khác m vẫn tìm dc tuy ko chắc chắn nhưng nhiều mũi đột phá bù lại cũng xêm xêm nó
Đâng đứng ko vứng nên nói nhiều 1 tí

Chỉnh sửa cuối:
8/8/16
1.732
2.889
113
RÙA RÙA dc quả 6 + 3x% = 8 lần trong 2 năm từ 6-2018 :):rolleyes:
Chắc nhờ
Phần lớn gửi bank trong lúc sốt 4-2017 tới 2-2019 bị lỗ quá
Bị đa phần cò lừa mua qh,kê giá suốt tới 10-1-2019 ko mua dc gì
Có vài lô dc nhưng m ở xa,mệt vì bị lừa nhiều ,ko rõ qh nên mãi mới định hỏi qh thì bán rồi
Có bản đồ qh thì mua xong rồi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like