Hạng B2
28/5/07
296
5
18
Cũng thông cảm với bác khi "Bị phán vượt phải (2500k+giữ bằng 30 ngày+học lại lý thuyết)", hoàn cảnh ấy chắc em cũng gật cho xong chứ không cãi đến cùng dù mình đúng 100%. Làm sao để có tâm lý chiến như một số bác trên này, quyết chơi tới cùng sự việc mới thôi! Đề nghị các bác chung tay để dẹp cái điểm đen ăn bẩn này.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
Em cũng bị ở đây giống bác chủ vậy. Hội thoại của em như sau.Em : em bị lỗi gì vậy anh
xxx: Vượt phải
Em : Em chuyển lane chứ có vượt đâu
xxx: Cấm chuyển lane trên cầu ở Việt Nam
Em : Cầu có phân lane thì em chuyển nhé...
xxx: Cầu nào mà ko phân lane...
Em: "choáng" chẳng lẽ chỉ mấy cây cầu dưới miền Tây

sau đó xxx bí quá chỉ cái bảng cấm vượt... E thì lúc đó vừa chạy vừa nói chuyện nên ko chú tâm lắm về cái xe chạy trước, và em cũng ko biết rõ định nghĩa "vượt" là thế nào nên đành gọi "trợ giúp"

À xxx còn bảo là thậm chí trên đường thẳng cũng ko đc chuyển lane, chỉ khi nào vào giao lộ mới đc phép chuyển lane... em choáng tập 2...

Hạng D
11/12/10
3.013
7.913
113
Ở SG thì em chiến tới cùng!
Còn ở tỉnh thì thôi gửi bánh mì cho lẹ, vì nếu ghi ý kiến vào biên bản xong đi chứng minh mình vô tội thì má đã sưng cả tháng không hết!
Vì vậy ở SG thì em chạy kiểu trên vô tư, còn ở tỉnh thì thôi xếp hàng 1 chút!
Do cái khâu "hành là chính" nên các tiệm bánh mì vẫn sống khỏe!

Hạng D
22/2/07
1.411
43
48
vietuc.info
Đường này xe con được chạy trên mấy làn? Hình nhỏ quá, hình như 4B được chạy 3 làn.
Làn này chậm tui chuyển qua làn kia và xi nhan + đủ đk thôi! Sao gọi là vượt.
Còn cái bảng cấm vượt em không hiểu.
Em chỉ biết là QL20 có 2 làn đường, khi vượt thì lấn qua bên kia.

Giờ đường rộng, nhiều lane trên cùng 1 chiều, có phân cách cứng, cấm vượt là sao?
Bác nào ở xứ giãy (hoài chưa) chết định nghĩa lại cho sáng dùm đi cám ơn.

cuongcaav nói:
Em có thắc mắc là cái biểm cấm vượt trước khi lên cầu là ý nghĩa thế nào? các bác giải thích giúp em với.

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Biển này không có tác dụng với đường có nhiều làn xe. Khi các xe đi trên các làn đường khác nhau với tốc độ khác nhau thì đó không phải là vượt xe.

Các bác tham khảo Nghị định 171 thay thế nghị định 34 đã giải thích rất rõ và bác bỏ khái niệm "vượt phải" trên đường có nhiều làn xe.

cuongcaav nói:
Em có thắc mắc là cái biểm cấm vượt trước khi lên cầu là ý nghĩa thế nào? các bác giải thích giúp em với.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Nếu mình chạy đúng chuyển làn có xi nhan và đúng tốc độ thì Phải giải thích làm sao mới được đi trong th này các bác, hay chấp nhận bb rồi ghi ý kiến.

Hạng D
4/10/12
2.191
3.604
113
Tribute nói:
Biển này không có tác dụng với đường có nhiều làn xe. Khi các xe đi trên các làn đường khác nhau với tốc độ khác nhau thì đó không phải là vượt xe.

Các bác tham khảo Nghị định 171 thay thế nghị định 34 đã giải thích rất rõ và bác bỏ khái niệm "vượt phải" trên đường có nhiều làn xe.

cuongcaav nói:

Nhưng 171 thì 1/1/2014 mới có hiệu lực!

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
ngidinh nói:
Nếu mình chạy đúng chuyển làn có xi nhan và đúng tốc độ thì Phải giải thích làm sao mới được đi trong th này các bác, hay chấp nhận bb rồi ghi ý kiến.
Chấp nhận lập BB, nhưng yêu cầu xxxx ghi đúng lỗi mà nói thông báo với mình! Và cũng thông báo với họ rằng, mình sẽ ghi ý kiến phản đối của mình. đảm bảo, sẽ không có anh xxxx nào dám lập BB.

Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn
live nói:
Cho nên em nói là thiếu bình tỉnh.
Báo cáo là chuyển làn có nhal. Bị phán vượt phải(2500k+giữ bằng 30 ngày+học lại lý thuyết) nên em xìu vầy đó.
Bác có xi nhan mà vẫn để xxx nó lập BB "chuyển làn không xi nhan" !