Hạng C
7/5/12
882
23
18
Chào mấy anh chị, xe em là civic 2.0 chạy dc khoảng 500km gần đc 1 tháng tuổi. Khoảng 1 tuần trở lại em để ý là ở vùng táp pi cửa bên ghế phụ em nghe tiếng lóc bóc lóc bóc..( anh chị tưởng tượng là giống như tiếng bóng xà phòng mà nó vỡ đó ) tiếng này nó ko kêu hoài mà ngẫu hứng nó kêu thôi, nhiều lúc mới lên xe chạy ko nghe mà chạy chút rồi nghe. Xe em có làm thêm 1 cái subwoofer của MBQ Aw-10e đặt dưới ghế phụ. Em ko nghĩ là tiếng ốc vít lỏng vì tiếng này hoàn toàn giống như là tiếng của thiết bị bên đó phát ra chứ ko phải tiếng kim loại cạ nhau! Có bác nào gặp trường hợp này thì chia sẻ giúp em với, em biết ơn !!

Hạng B1
12/7/12
95
0
6
Xe bác đang được bảo hành mà , sao không đưa vào hãng kiểm tra sử lý tốt hơn không .

Tập Lái
22/7/11
44
0
0
bác để ý coi lúc đó bác có nghe nhạc ko? thường tiếng lóc bóc nhỏ phát ra từ cửa đa số là do loa đó bác. Nếu chạy ko bật nhạc mà vẩn nghe thì em ko ý kiến, còn nếu chỉ nghe lúc bật nhạc thì em nghĩ có thể lúc đó bác đang nghe bằng usb hay iphone thông qua AUX của xe, nếu quả thật vậy thì bác kiểm tra lại cáp nối giữa cổng AUX với cái iphone (thay nó bằng cáp khác) hoặc nếu là usb thì bác đổi usb thử xem sao. Chúc em nó mau khỏi bệnh nhe bác :)

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Civic thì ko có AUX sẵn, truờ khi bác phải móc dây ra. E nghĩ bác nên loại trừ dần các nguyen nhân
1. Dàn âm thanh, bác so sánh xem khi chạy mở nhạc hoặc tắt nhạc thì như thế nào
2. Ktra vật dụng trên xe xem có đồ nào để gần cửa, ko vững ổn, cốp xe có đẻ đồ gì ko?
3. Xem gầm xe , bánh xe có vướng mắc gì ko
4. Mang ra hãng. Tháng đầu tiên hoặc 1000km đuọc ktra, bảo dưỡng miễn phí đó