Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113
Re:HFC : Đi câu cá Chúa nhật 10/05/09 (sáng đi chiều về) tại Vũng Tàu

@Kenvinthai: Ok , cám ơn bác ! DT em: 0903789367.

Tập Lái
1/5/06
13
0
0

Đăng ký hội viên HFC từ tháng 4/2008, nhưng không có dịp giao lưu cùng hội HFC thật là tiếc. Riêng kèo câu cá này thì thể không bỏ qua được, mong gặp gở & giao lưu cùng các bạn.
Sẵn dịp, nhờ Kevinthai mang cho wrzalan 1 bộ logo HFC luôn nhé. Cám ơn nhiều.

Hạng B2
11/4/09
235
2
18
47
hcm
3.conkiencon:1L........hihi!may vu cau ca ngoai bien e khai lam ma chua co co hoi thu suc ,day la co hoi trong cuoc doi e may bac a....haha!e xin 1cucgach!

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Moonie nói:
Bác ơi em đi đc ko ạ :D đang chán chán mấy ngày nay, muốn câu cá, ai dè vào hội mình thấy có kèo..heheee...

Woa - nhưng em có chịu nổi sóng không? nếu vẫn quyết đoán và đi thì mai 6am chủ nhật em có mặt ở trước Bộ Quốc Phòng - 01 Phạm Viết Chánh - gần siêu thị NowZone, đối diện với trường chuyên Lê Hồng Phong Ng Văn Cừ Q.1. Còn nếu nhà em trên đường đi V.tàu thì alo cho anh để tiện pick-up.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

help nói:
@Kenvinthai: Ok , cám ơn bác ! DT em: 0903789367.

conkiencon nói:
3.conkiencon:1L........hihi!may vu cau ca ngoai bien e khai lam ma chua co co hoi thu suc ,day la co hoi trong cuoc doi e may bac a....haha!e xin 1cucgach!

Dear bác Help & conkiencon, trungkien, wrzalan: các bác có mặt lúc 6g trước 01 Phạm Viết Chánh nhé!

Riêng conkiencon sẽ "chịu trách nhiệm" chở Moonie ( Ms. Lê Ngân 0909 006030/ 0972 893894) & sanglong (đón tại Thuduc) - em chỉ chở thôi nhe, k được chọc ghẹo.... vì Moonie có đem theo đồ nhổ răng đó :)

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

wrzalan nói:
Đăng ký hội viên HFC từ tháng 4/2008, nhưng không có dịp giao lưu cùng hội HFC thật là tiếc. Riêng kèo câu cá này thì thể không bỏ qua được, mong gặp gở & giao lưu cùng các bạn.
Sẵn dịp, nhờ Kevinthai mang cho wrzalan 1 bộ logo HFC luôn nhé. Cám ơn nhiều.

Yeah! sẵn dịp off này Kevin gửi tặng bác logo HFC & các ae mới đăng ký áo thun của HFC luôn!

kevinthai nói:
Moonie nói:
Bác ơi em đi đc ko ạ :D đang chán chán mấy ngày nay, muốn câu cá, ai dè vào hội mình thấy có kèo..heheee...

Woa - nhưng em có chịu nổi sóng không? nếu vẫn quyết đoán và đi thì mai 6am chủ nhật em có mặt ở trước Bộ Quốc Phòng - 01 Phạm Viết Chánh - gần siêu thị NowZone, đối diện với trường chuyên Lê Hồng Phong Ng Văn Cừ Q.1. Còn nếu nhà em trên đường đi V.tàu thì alo cho anh để tiện pick-up.

Cho em hóng hớt chút đỉnh ạ:
Hiện tại bây giờ Vũng Tàu có gió nồm thổi, dĩ nhiên khi thuyền câu càng ra xa thì càng đỡ sóng hơn. Tuy nhiên, bác nào không chịu nổi say sóng thì sẽ ói ra mật xanh mật vàng.
Solution: Khi đi thủ theo 1 củ gừng tươi lớn, trên đường vừa đi vừa nhấm nháp. hoặc là uống trà nóng đường đập dập gừng tươi bỏ vào. Khi ra biển sẽ bớt cảm giác say sóng hơn (Bớt thôi nha các bác). Nếu ta kết hợp với cao dán hay...gì đó thì càng hay hơn.
Note: cái này không apply được cho bác nào bị huyết áp cao đâu nhé. Các chị em nếu có đi thì nhớ mang theo sun play active và phòng thủ kỹ. Bác nào có cái first aid kit thì nhớ mang theo luôn cho tiện

Hạng B2
18/3/07
109
1
0
42
NSW, AUSTRALIA

Các Bác đi đâu mất tiêu mà chẳng thấy alo cho em với???

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

LMTHANG nói:
Các Bác đi đâu mất tiêu mà chẳng thấy alo cho em với???

Dear LMT, Oppp....ss - cứ nghĩ là đến Vtau thì mới đi thuyền ra đảo - nhưng thật ra nơi lên thuyền (Trạm Biên Phòng) cách VT khoảng 10-20km (?) nên k tiện điện thoại cho bác. Nhưng nếu LMThang có cần câu thì 30-31May09 này đi PT đem theo ae mình test xem sao! Ah! mà lúc này sanglong "sát cá" lắm coi bộ em & bác k câu lại :)

Dear hieu@ - cám ơn bác đã tư vấn, lúc đầu đi nghe nói biển động lo lắm, nhưng may mắm lúc ra biển & đảo thì hơi lắc lư chúc thôi. Một trải nghiệm tuyệt vời! Đăc biệt uống hết mấy thùng bia vào ae nhảy xuống tắm biển luôn nên "sóng siết" gì mất hết ack ack....! Còn lúc lên đảo giống như Robinson phải lo nướng cá, luộc ghẹ ... lo cho cái bao tử đang đói và thèm thưởng thức sản phẩm do chính ae săn bắn hải lượm được theo kiểu nấu quân đội bếp Hoàng Cầm (?) vui quá hết biết say sóng là gì!

Tối nay về em post vài tấm hình - mời bác Wra@, Oto@, help.... post hình cho ae xem đ....ê!

p/s : Chương trình "dự kiến" sắp tới của HFC:
1. 30-31May09 : HFC đi Romana Resort (Phanthiet)

2. Trung tuần tháng 6 : HFC đi câu cá hồ Dầu Tiếng, giám đốc quản lý hồ là người quen nên sẽ hổ trợ cho ae mình câu chổ sâu nhất (nơi có nhiều cá tụ hội) của hồ.

3. 06-09July09 : HFC đi Hongkong (đang đợi BTC xác nhận mức tài trợ) tạm thời các bác tham khảo thêm thông tin:
HKTDC Summer Sourcing Show for Gifts, Houseware & Toys 2009
http://summersourcingshow.hktdc.com/fair_dtl/detail.htm

4. Trung tuần tháng 8 : HFC đi Tam Nông - Đồng Tháp Mười - thử trải nghiệm sống giữa rừng, xung quanh là sen trắng, chim hạc, câu cá lóc, rô.... buổi tối trăng tròn đi bo bo tham quan....

5. 23-27Oct09 : HFC tham gia HOST show - Italy (cũng đang đợi xác nhận mức tài trợ cho HFC) : www.host.fieramilanoexpocts.it
đây là show có thể nói là "The No. 1 event for the world of professional hospitality"

6.
7.
........................

Lịch trình trên giúp ae thu xếp phép năm :), thu gom "thóc" "lúa" & xem Show có đúng ngành nghề mình đang kinh doanh đăng ký cùng đi với HFC.

Hạng B2
10/4/09
200
1
18

khekhekhe em sát cá đâu anh. Tại cá nó thích cái cần câu của e chứ bộ. Mà lần sau đừng cho Trung Kiên đem theo gà độ nữa nhen. hhehehe. Hôm rồi anh Kevin câu cá tốt quá mà cá không chịu cắn mồi :) mỏi cả chân tay anh ha. 
Conkiencon ít mồi mà cá lại cắn
Cá cắn rồi anh không nỡ lòng ăn