Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Thông tin ở đây.

Cuộc đua băng rừng thất bại vì vướng một trận lũ nên không có đội nào về đích.

Actyon Sports là một trong những chiếc pick-up hiếm hoi sử dụng phuộc nhún thay cho nhíp trên cầu sau. Hơn nữa tựa lưng của băng ghế sau có độ ngả giống sedan. Sao chưa thấy chiếc này có mặt ở Việt Nam.

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
RE: Hình ảnh Actyon Sports độ

Trông như con trâu dữ lội nước :D
Chắc tại ở VN ko chuộng kiểu xe pick-up.
http://www.nowe.mojeauto.pl/index_2.php?marka=SsangYong&model=Actyon+Sports&klasa=Dostawczy+MCV&wersja=200+Xdi+ELEGANCE+4x4&rodzaj=Dostawczy&nadwozie=4+dr.
ở Balan em nó đây: dài/cao/rộng mm 4965 / 1900 / 1755, USD hạ nên giá từ 38-48 ng USD Chát!!! Em chẳng thích mũi của Actyon, trông mắt cứ cụp xuống, gian lắm :D:D

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Đúng là cái mũi cụp xuống nhìn nham hiểm thật, nhưng mà ông bà mình nói mũi như thế mới giữ được nhiều đô-la đó bác. ;)
Còn đôi mắt của em này cũng độc đáo bác nhỉ, con ngươi lọt ra ngòai. :D
Xét về kích thước thì em này ngắn hơn D-Max của ISUZU gần 1 tấc. Nhưng em thích nhất là cái phuộc nhún cầu sau vì đi D-Max vào đường xóc ngồi băng sau có khi phải đội mũ bảo hiểm bác ạ. :mad:

Kết quả chung cuộc: không đội nào về đến đích và tất cả xe tham gia đều phải để lại trong rừng chờ cứu hộ :D, SS xếp thứ ba ở hàg dưới 2,000 cc
Second Runner-up Under 2,000cc
Team 115 (Malaysia - Ssangyong)
Francis Khoo Teck Huat / Mohd Shahrul Bahrin Osman
Đội về nhất không thấy tên hãng xe.
Xem thông tin về cuộc đua ở đây

Hình ảnh bổ sung:

Last edited by a moderator:
Hạng B1
15/10/07
55
0
0

Nhin phe that cac bac nhi

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Thêm hình SS Actyon Sports độ
Gắn canopy 2 tone màu
Hình ảnh Actyon Sports độ

Rollbar

Độ kiểu Úc, chế thùng mới để ra đồng ;)

Sportlid kiểu Uk (Ukraine), cái này em không chắc lắm nhe. Nở nang hẳn :D

Trên xử sở hoa Tuy-líp

Canopy ở .....

Gắn thêm rollbar và chụp ống xả (2 ống ;)) ở Nauy

Độ mâm 20', rollbar, boxlid, chụp ống xả, bệ bước

Hình này để các bác check độ ngả của hàng ghế sau so với D-max và Ranger

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18

em nói bác đừng bùn nhé! Ssangyong làm có 2 mẫu xe là coi được thui đó là Musso và Istana còn lại nhìn xấu quá! :D Thui em chạy đây...đừng quýnh em![8D]

kiểu dáng theo nhận xét riêng của em không bắt mắt và hợp gu với Vn lắm, có lẽ thế mà em nó có thể không đc chuộng nên ít được biết đến ở ta[8|]

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

xấu mù...Nhìn biết ngay hàng hàn xẻng...rẻ tiền thế nào ấy

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Bác làm em nhớ tới ông bác của em (giờ đã mất). Khỏang năm 96/97 em hay chạy xe ra đậu gần bùng binh Nguyễn Huệ, hay trên đường Lê Lợi gần nhà hát để lên nhà ổng. Hai bác cháu hay ngồi trên căn hộ của ổng (ở chung cư Eden) vừa để canh xe, ngắm đường và để hỏi chuyện xe cộ, vì lúc đó ổng mới hồi hương.
Lác đác có mấy em Mút chạy và đậu dưới đường, em cắc cớ hỏi ổng: "con thấy xe này mua chạy đường xa cũng được, bác thấy sao?" Ổng trả lời em là cả đời chưa thấy cái đuôi xe nào xấu như xe đó, mà xe của hãng nào vậy? Lúc đó em cũng không biết Ssangyong.
Đến năm 2003, em mua cái Mút đầu tiên chở ổng đi một vòng thì ổng khen xe rộng rãi (so với chiếc 2 cửa em đang chạy) và cái đuôi nhìn ngầu quá ;). Em mới nói là chiếc này mấy năm trước bác chê xấu đó. Ổng nói là ở Việt Nam lâu rồi, nhìn Musso hoài thì quen mắt, không thấy xấu nữa ;).
Nói thiết là tới giờ em cũng chưa thấy cái đầu xe nào xấu như chiếc Actyon này, đến nỗi tụi Úc đặt là xe tại nạn (giống như sau khi hun đít xe tải bị bẹp đầu) :D, không biết bao giờ mới quen mắt được nữa :D.

Trích đoạn: KMC

em nói bác đừng bùn nhé! Ssangyong làm có 2 mẫu xe là coi được thui đó là Musso và Istana còn lại nhìn xấu quá! :D Thui em chạy đây...đừng quýnh em![8D]

Tập Lái
24/3/08
16
19
8
Sai Gon

Trích đoạn: suv75

Bác làm em nhớ tới ông bác của em (giờ đã mất). Khỏang năm 96/97 em hay chạy xe ra đậu gần bùng binh Nguyễn Huệ, hay trên đường Lê Lợi gần nhà hát để lên nhà ổng. Hai bác cháu hay ngồi trên căn hộ của ổng (ở chung cư Eden) vừa để canh xe, ngắm đường và để hỏi chuyện xe cộ, vì lúc đó ổng mới hồi hương.
Lác đác có mấy em Mút chạy và đậu dưới đường, em cắc cớ hỏi ổng: "con thấy xe này mua chạy đường xa cũng được, bác thấy sao?" Ổng trả lời em là cả đời chưa thấy cái đuôi xe nào xấu như xe đó, mà xe của hãng nào vậy? Lúc đó em cũng không biết Ssangyong.
Đến năm 2003, em mua cái Mút đầu tiên chở ổng đi một vòng thì ổng khen xe rộng rãi (so với chiếc 2 cửa em đang chạy) và cái đuôi nhìn ngầu quá ;). Em mới nói là chiếc này mấy năm trước bác chê xấu đó. Ổng nói là ở Việt Nam lâu rồi, nhìn Musso hoài thì quen mắt, không thấy xấu nữa ;).
Nói thiết là tới giờ em cũng chưa thấy cái đầu xe nào xấu như chiếc Actyon này, đến nỗi tụi Úc đặt là xe tại nạn (giống như sau khi hun đít xe tải bị bẹp đầu) :D, không biết bao giờ mới quen mắt được nữa :D.

Trích đoạn: KMC

thật sự thì e thấy SS làm ko có mẫu nào xấu cả , đến giờ e vẫn thích mẩu MUSSO TD và KORANDO đó các bác , vì musso đã bỏ mẫu bên Hàn rùi cho nên Mêkong nhập về bao nhiêu bộ linh kiện cho máy dầu đều đã được ráp và bán hết, còn mẫu xăng GL do bán chậm hơn và tồn kho nên Mekong mới nhập thêm hộp số tự động ráp thêm đồ chơi và ghế da sau dó đổi tên cho nó là LIBERO (sx từ 2004), nhưng lúc này các mẩu xe dầu mới được nhập về nhìu nên sự lựa chọn của e MUSSo đã trở thành dĩ vãng