Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Chào các bác,

Em có một người bà con đang nhờ em lái xe chở đi từ Sài Gòn ra Vĩnh Hy, Phan Rang có công việc gấp. Các bác vui lòng tư vấn giúp em đường đi hợp lý được không ạ? Em chưa khi tuyến này bao giờ, mới ra tới Phan Thiết hoặc xa nhất là đi từ SG lên Đà Lạt thôi.

Dự định 8:00 tối mai 28/10 khởi hành nên em mong sớm nhận được tư vấn của các bác. Em cám ơn các bác nhiều.

PS: cung đường SG - Vĩnh Hy có đoạn nào xe sedan không đi được không các bác?

Hạng C
8/7/14
928
1.305
93
Chào các bác,

Em có một người bà con đang nhờ em lái xe chở đi từ Sài Gòn ra Vĩnh Hy, Phan Rang có công việc gấp. Các bác vui lòng tư vấn giúp em đường đi hợp lý được không ạ? Em chưa khi tuyến này bao giờ, mới ra tới Phan Thiết hoặc xa nhất là đi từ SG lên Đà Lạt thôi.

Dự định 8:00 tối mai 28/10 khởi hành nên em mong sớm nhận được tư vấn của các bác. Em cám ơn các bác nhiều.

PS: cung đường SG - Vĩnh Hy có đoạn nào xe sedan không đi được không các bác?

Đường tốt, xe nào đi cũng được, em thường đến Phan Rang đi đường Yên Ninh (dọc bờ biển) sau khi qua cầu Trí Thủy gặp ngã 3 đầu tiên rẽ phải rồi cứ thế thẳng tiến là tới.

Ps! tới Phan Rang nhớ ăn lẩu bò nghen!

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Vịnh Vĩnh Hy đường làm trên 90% rồi bác ơi. Chạy ngon yên tâm. Đi đường biển cho đẹp.
ủa, mà 20:00 đi thì tối thui rồi. Chạy xe cẩn thận nhé bác. Buổn ngủ thì dừng xe chợp mắt, đừng cố chạy, nguy hiểm.

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Vịnh Vĩnh Hy đường làm trên 90% rồi bác ơi. Chạy ngon yên tâm. Đi đường biển cho đẹp.
ủa, mà 20:00 đi thì tối thui rồi. Chạy xe cẩn thận nhé bác. Buổn ngủ thì dừng xe chợp mắt, đừng cố chạy, nguy hiểm.
Cám ơn bác, mà bác nói đi đường biển là đi theo QL51, chạy dọc đường ven biển qua Hồ Tràm, theo QL55 đến Lagi rồi chạy theo DT719 ra tới Phan Thiết đó hả bác?

Em coi trên Google map như sau, có bác nào có ý kiến đi khác thì tư vấn giúp em nha. Cám ơn các bác.

Attachments

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác đi đêm thì không biết OK không còn em vừa đi Vịnh Vĩnh Hy hồi 2/9 theo lộ trình sau:
1/ Đi cao tốc -> QL 51-> Bà Rịa -> QL 55-> ĐT 716-> Phan Thiết -> Mũi Né ( đường ven biển ) -> Phan Rí cửa -> QL1 -> Phan Rang ->TL 702-> Vĩnh Hy.
2/ Lúc về thay gì Bác chạy về theo đường cũ nhưng Bác chạy theo đường ven biển ra Vịnh Cam Ranh ngắm phong cảnh rất đẹp nếu Bác có thời gian tuy xa hơn 25km rồi ra QL1 quẹo về đi lại đoạn đường cũ ngược lại.
- Nếu bác đi gầm cao thì từ Mũi Né bác rẽ vào Bàu Trắng rồi đi thẳng đường đó tới Phan Rí Cửa, rồi ra QL1A đi về Phan Rang, tới Phan Rang bác băng ngang qua rồi rẽ vào TL702 đi về Vĩnh Hy. Tổng quảng đường khoảng 163km. Bác xem bản đồ ở đây: http://goo.gl/AoK6Y8
- Nếu bác đi sedan thì bác đi đường biển tới Phan Thiết xong bác đi QL1 tới Phan Rang luôn. Bản đồ: http://goo.gl/RnlI2R
- Em đi hồi tháng 9 thì TL702 đoạn từ Vĩnh Hy về Phan Rang một nửa vẫn đang sửa nhưng sedan vẫn đi được chắc tới hôm nay có thể là đã làm xong rồi. Nếu xong thì đường sẽ rất đẹp. QL1 khúc Phan Rang có mấy cây quạt điện rất xấu Bác đi đêm qua đó cẩn thận nhé.
Gởi Bác vài tấm hình em chụp đoạn đường đi ra Vịnh Cam Ranh và đường ven biển Mũi Né rất vắng.
Bác cẩn thận khi ra Vĩnh Hy các dịch vụ của họ rất dỡ nha Bác khi tham quan phải hỏi cho kỹ nhá.
Hỏi đường từ Sài Gòn ra vịnh Vĩnh Hy, Phan Rang

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/3/12
404
97
28
33
em mới đi về hồi tháng 9, nếu bác không muốn xót xe thì em khuyên bác chạy quốc lộ ra gần Cam Ranh rồi vào Vĩnh Hy. Tuy xa nhưng đường ok. Nếu bác đi từ Phan Rang thẳng ra luôn thì sẽ có mấy đoạn như đi off-road :D. Sedan đi đc nhưng bác cẩn thận vỏ xe vì đá cục cục không.

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Năm 2013 mình đi từ Phan Rang đi Vịnh Vĩnh Hy, qua cả khu bảo tồn rừng gì đó (KHÔNG NHỚ); đường đang làm xấu lắm, tuy nhiên qua diễn đàn mình thấy các bác nói đã làm xong thì yên tâm rồi, nên đi ban ngày cho đẹp và an toàn, nhất là tay lái mới. Chúc bạn vui

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
QL1 ngay Tuy Phong ra tới Phan Rang rất xấu, bác chủ nhớ cẩn thận nhé