Hạng C
1/6/13
806
517
93
Em tìm hiểu sao thấy nhiều bác bảo lỗi này được qui vào giống với lỗi sai làn, mà giờ thì lỗi sai làn phạt nặng quá: 3-5 triệu + giam bằng 3 tháng
200-400k bạn nhé cho lỗi cán vạch vàng. Còn bạn chạy hẳn sang làn đối diện là lỗi sai làn và là 3-5tr!

• Like
Reactions: Trần Minh Toàn
Hạng C
1/6/13
806
517
93
Bạn không phải căng thẳng đâu, lane đường có đủ độ rộng để chạy thoải mái, đi đúng tốc độ và không vượt ẩu thì chẳng lo bị vịn.

Chỉ cán khi qua các khúc cua mà ko chịu giảm tốc thì xu hướng xe sẽ lấn sang và cán vạch. Hoặc là có xe máy bên trong và ko giảm tốc thì phải cán vạch vàng và vượt

• Like
Reactions: Trần Minh Toàn
Hạng B1
30/12/19
62
17
8
33
Em đi cung này cũng 4-5 lần, ko ai bắt vạch liền chỗ chém cua cả, chỉ chụp ngay khúc thẳng để túm ai nôn nóng vượt hoặc nhập làn thôi. Xuống dốc hay dính tốc độ nên cẩn thận. NẾu xe có CC cứ set max trừ đi 5 là ok
Xe em có cc, nhưng mà những xe có speed limit thì quá tốt cho vụ tốc độ bác nhỉ?

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Vượt nối đuôi thường bị do không quan sát được. Đừng vượt nối đuôi thì không dễ cán vạch đâu.
Đoạn nào k chắc tốc độ thì cứ thấy nhà thì 50km/h, còn rừng với đất trống nhiều thì 60km/h. Thấy biển hết biển thì mới 80km/h

• Like
Reactions: dungcns and tktung
Tập Lái
17/1/20
4
9
0
25
Dạ em cảm ơn bác.
Khúc chỗ băn tốc độ, bác cho gửi toạ độ google maps qua cho e tham khảo được không ạ?
Nghe bác bảo dân TP chưa a thoát cũng hãi quá, lỗi tốc độ giờ phạt nặng nữa
Thực ra đoạn này dễ nhưng do mn chủ quan ko nhìn bảng. Vào TT Buôn Hồ có lươn cứng, hết bảng dân cư vẫn lươn cứng, đi thêm tầm 3 km có sẽ có bảng vô khu dân cư tiếp, nhìn ae tưởng là hết từ nãy vì thấy vẫn lươn cứng. Thế là 90/60 hoy :)

Tập Lái
17/1/20
4
9
0
25
QL14 biển báo, vạch rõ ràng. Xxx kỳ này cũng ít bắt láo, photoshop ùi. Sai mới bị gọi thôi.
Ae nhớ mấy điều cơ bản thôi
  1. Tuyệt đối ko vượt chỗ vạch liền dù có khó chịu cỡ nào đi nữa. Vì 90% là chim mồi.
  2. Ae nhớ thắt dây an toàn đầy đủ, chim sẽ chạy bằng xe máy áp sát chụp hình gửi xxx, nhất là khúc tt Ea Drang.
  3. Có mấy khúc zone 60 bao gồm cả vào và ra khi dân cư nên ae rất hay quên
Chúc ae lun đúng quy định thì ko sợ gì cả.
Tết thì chỉ sợ xe máy nhào ra từ đương nhỏ, ae luôn tập trung nhé.
Chúc ae có những ngày Tết vui tươi.

Hạng D
8/10/11
3.068
6.020
133
Đè vạch quốc lộ 14 150k xé biên lai tại chỗ. Giờ nghị định mới em chưa tìm hiểu. Nó là lỗi ko tuân thủ biển báo vạch kẻ đường
Thịt heo lên giá 300k rồi a ơi khổ quá à