Thảo Luận Chung Hỏi về vô lăng cx5 2018

Tập Lái
29/3/18
6
0
1
39
Xin gửi lời chào tới tất cả thành viên của diễn đàn.
Em có chút thắc mắc xin được các bác chỉ giáo. Em mới chạy thử chiếc Cx5-2018 khoảng hơn 100km nhiều lúc em có cảm nhận là mình đã quay vô lăng rồi mà vô lăng bị trượt đi không có tác dụng( trong một khoảng rất ngắn), cảm giác kiểu giống như mất lái. Có bác nào có cảm nhận giống em hoặc cho em một vài lời giải thích về hiện tượng vậy. Và như vậy có phải lỗi của xe hoặc như vậy là bình thường ạ.?
Xin chân thành cảm ơn góp ý của các bác.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Chắc xe bạn lắp thêm bao vỏ vô lăng side L nó phải là side M mới đúng

Tập Lái
29/3/18
6
0
1
39
Chắc xe bạn lắp thêm bao vỏ vô lăng side L nó phải là side M mới đúng
Cảm ơn góp ý của bác. Nhưng hiện tại vô lăng xe em vẫn để nguyên bản, ko lắp bọc vô lăng.

Hạng F
7/8/17
7.537
10.285
113
chắc bạn chuyển từ trợ lực dầu qua trợ lực điện nên cảm giác chưa quen thôi :D

Hạng F
1/8/12
5.727
5.739
113
TP HCM
Chắc Bác bị cảm giác khi lên xe có trợ lực tay lái tốt hơn nên có cảm giác bị trượt. Trước khi lái CX5 Bac slais xe gì?

Tập Lái
29/3/18
6
0
1
39
Chắc Bác bị cảm giác khi lên xe có trợ lực tay lái tốt hơn nên có cảm giác bị trượt. Trước khi lái CX5 Bac slais xe gì?
Cảm ơn bác. Có thể đúng như bác nói thật. Em hay chạy bán tải, ford ranger. Hi.

Hạng F
7/8/17
7.537
10.285
113
Cảm ơn bác. Như vậy chắc ko fai lo về vô lăng có vấn đề rồi. He.
vấn đề trượt là do cái motor trợ của xe thôi vì khi motor quay nó sẽ bị " quay quá đà" nên cảm giác thế thôi. nhưng bù lại thì trợ lực điện lái bằng 2 ngón tay cũng nhẹ nhàng. mà mình đang đi xe của ford ko gặp tình trạng trượt như của bạn chắc do mỗi hãng có cách tối ưu riêng

• Like
Reactions: Chientran
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Bác chủ này không thích nhẹ nhàng rồi, mạnh bạo quen rùi giờ lên em tay lái nhẹ Bác thấy như không có gì.

• Like
Reactions: Chientran
Tập Lái
29/3/18
6
0
1
39
vấn đề trượt là do cái motor trợ của xe thôi vì khi motor quay nó sẽ bị " quay quá đà" nên cảm giác thế thôi. nhưng bù lại thì trợ lực điện lái bằng 2 ngón tay cũng nhẹ nhàng. mà mình đang đi xe của ford ko gặp tình trạng trượt như của bạn chắc do mỗi hãng có cách tối ưu riêng
Cảm ơn những chia sẻ của bác nhé ^^