Tập Lái
11/6/14
46
30
18
44
Bác Cubi à hôm trước đặt bác cái bộ HUD cho xe của bà xã, nhưng vì có việc nên e lại bán mất xe của Gấu rồi, bác thanh lí giúp e bộ đấy nhé, rất xin lỗi vì đã làm phiền bác!

Hạng B2
9/7/14
179
205
43
Hanoi, Vietnam
Cái cổng obd a tháo nó ra luôn đẩy cho nó tuột vô rồi lấy ra khỏi ngàm thử xem anh. Hình nhu là duoc, a lam theo cái clip này thử xem. :)
http://youtu.be/Md7OvmOglUg
ko được trong clip hình như con xe hàn cổng obd nó nằm dưới vô lăng hộc to,S5 hộc nó nhỏ giống như ổ điện,thôi cứ dùng tạm thế,lúc nãy vừa chạy 50km cao tốc về ban đêm công nhận nét thật ko thể rõ hơn nhiệt độ xe e toàn nổi 102 độ ko bít có bt ko (xe máy v6) hiển thị mỗi km và nhiệt độ trên cùng 0.0, mà ban đêm mấy cái đèn ly cả phê check ko thấy hình như ban ngày do ánh sáng phản chiếu nên thấy-ngon bổ rẻ chả bít đc lâu ko đây!

Hạng B2
27/10/12
205
272
78
Mục 12 (start voltage), điện áp khởi động, tuy ý nghĩa là vậy...nhưng thật ra...
Ý nghĩa chính của nó là tắt (off) nguồn khi điện áp xuống đến mức cài đặt, vd cài đặt mặc định là 132, tức là khi ta tắt máy xe, điện áp bình accu tụt dần đến 13,2V, thì HUD tự tắt nguồn...còn nếu các bác ko muốn rườm rà thì cư bấm công tắt off là xong..
Bác chú ý kỹ phần setting có mục start voltage ko? Sợ rằng HUD đời trước ko hổ trợ tự động tắt theo điện áp bình!

Cám ơn bác, em cũng đã làm nhưng dù em set điện áp cài đặt từ 12v --> 14,5v nó vẫn không tắt (em gắn trên chiếc Mazda 6). Tức mình quá em gắn qua chiếc BMW thì nó lại hoạt động tốt.
Để mai em gắn lên Mazda 3 thử rồi report cho bác. Nếu không được chắc phải nhờ bác Cubi mua giùm sợi dây có công tắc mới xài được.

Hạng B1
11/5/12
53
48
18
ko được trong clip hình như con xe hàn cổng obd nó nằm dưới vô lăng hộc to,S5 hộc nó nhỏ giống như ổ điện,thôi cứ dùng tạm thế,lúc nãy vừa chạy 50km cao tốc về ban đêm công nhận nét thật ko thể rõ hơn nhiệt độ xe e toàn nổi 102 độ ko bít có bt ko (xe máy v6) hiển thị mỗi km và nhiệt độ trên cùng 0.0, mà ban đêm mấy cái đèn ly cả phê check ko thấy hình như ban ngày do ánh sáng phản chiếu nên thấy-ngon bổ rẻ chả bít đc lâu ko đây!
Em mới google coi cái cổng obd của f10. Kaka. Dúng là em nó chơi vậy chắc như bắp nên thôi chắc a sống chung với lũ chờ sáng kiến mới thôi a, heeee
Cái thông số lit/h/100km. Thi a thử set như a laple có hướng dẫn ở mấy trang trước thủ xem. Là ở mục 11 fan cài đặt thông số công suất máy. Vd như xe 3.0 thi thay vi a cài là 30. Giờ a chuyển nó về số 0, nó sẽ hiển thị l/h.

** còn một fan nữa củng a laple chia sẽ đó là lần đầu tiên cắm hub vo xe. Là fair để cho hub nó tự đọng đọc và hiểu cái xe trước. Bằng cách khoan cắm hub vô, đề nổ máy đợi vài giây cho hệ thống diện xe ổn định rồi cắm hub vào bật công tắc lên hub sẽ chớp chớp khảon 5 giây sau đó kêu bíp một cái là xong. Mọi thông số hầu như ko cần chỉnh gì thêm chỉ chỉnh tí xíu cho thật khớp với tốc độ và vòng tua nữa là ok, em làm y như các bước đó. Xe tụ đông hiểu hết thông số ko chỉnh gì cả. Khớp từng li luôn. Kể cả mấy thông số l/h/100km :) mấy a thử xem.

Hạng B2
9/7/14
179
205
43
Hanoi, Vietnam
Em mới google coi cái cổng obd của f10. Kaka. Dúng là em nó chơi vậy chắc như bắp nên thôi chắc a sống chung với lũ chờ sáng kiến mới thôi a, heeee
Cái thông số lit/h/100km. Thi a thử set như a laple có hướng dẫn ở mấy trang trước thủ xem. Là ở mục 11 fan cài đặt thông số công suất máy. Vd như xe 3.0 thi thay vi a cài là 30. Giờ a chuyển nó về số 0, nó sẽ hiển thị l/h.

** còn một fan nữa củng a laple chia sẽ đó là lần đầu tiên cắm hub vo xe. Là fair để cho hub nó tự đọng đọc và hiểu cái xe trước. Bằng cách khoan cắm hub vô, đề nổ máy đợi vài giây cho hệ thống diện xe ổn định rồi cắm hub vào bật công tắc lên hub sẽ chớp chớp khảon 5 giây sau đó kêu bíp một cái là xong. Mọi thông số hầu như ko cần chỉnh gì thêm chỉ chỉnh tí xíu cho thật khớp với tốc độ và vòng tua nữa là ok, em làm y như các bước đó. Xe tụ đông hiểu hết thông số ko chỉnh gì cả. Khớp từng li luôn. Kể cả mấy thông số l/h/100km :) mấy a thử xem.

ok để lát a thử xem sao, bọn app cũng giỏi thật trước dùng Wizmap trên iphone cái đồng hồ tốc độ nó chạy zin như đồng hồ xe luôn phục, do nhảy số kiểu điện tử nó nhạy nhưng thực ra là đúng. ban đêm thích ban ngày hơi mờ.

• Like
Reactions: cukenken
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
bác cubibmw ơi cái HUD của em đã về tới nhưng sao em cắm vô con land 2004 của em chỉ nhận mỗi số liệu của điện áp bình là 13.8 thôi, còn tua máy cũng không nhận được, em chạy thử thì tốc độ cũng không lên. Lâu lâu có cái đèn chữ SPEED với dấu chấm thang chớp liên tục.
EM bực mình nhổ qua cắm bên cái hyundai i20 2011 thì hiện đầy đủ các thông số ạ.
Bác có cách nào khai nhãn để nó hiểu cho thằng Land già của em không ạ????
Thanks & chờ tin bác!

Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
bac Cubi hay qua len mang dat hang . tui o Tran Binh Trong bao gia la 3.2 t .tui no nghi minh di xe hoi la co tien nhieu ( ngu gi kg chem ) ae xem tui ban phu tung vd Thanh Binh vv...tui no giau qua troi .hoan ho Cubi

• Like
Reactions: ngtatliem
Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
bác cubibmw ơi cái HUD của em đã về tới nhưng sao em cắm vô con land 2004 của em chỉ nhận mỗi số liệu của điện áp bình là 13.8 thôi, còn tua máy cũng không nhận được, em chạy thử thì tốc độ cũng không lên. Lâu lâu có cái đèn chữ SPEED với dấu chấm thang chớp liên tục.
EM bực mình nhổ qua cắm bên cái hyundai i20 2011 thì hiện đầy đủ các thông số ạ.
Bác có cách nào khai nhãn để nó hiểu cho thằng Land già của em không ạ????
Thanks & chờ tin bác!
Bán Land 2004 mua I20 để xài đc HUD cùi chúi của cubi, em thấy phương án cũng khả thi đó, thử đi bác hihi....

• Like
Reactions: ngtatliem
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Cám ơn sự quan tâm của bác!
Cũng có thể chuẩn OBD ko khớp hoàn toàn với Ford, nhưng dòng F Mondeo này nếu có lắp ráp ở nước ngoài là tại Đài Loan (HUD đài vẫn ko hiển thị được các thông số Nhiệt độ, góc mở bướm ga...)
Còn vấn đề trên bác nói do chuẩn EU-OBD thậm chí ko hiển thị cả thông số Vận tốc, Vòng Tua máy...
em đang bị vấn đề này, không biết cái Land 2004 cùi bắp của em chuẩn gì mà chỉ hiển thị được mỗi điện áp bình, buồn ghê luôn, các bác chỉ em với!
Thanks!

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Bán Land 2004 mua I20 để xài đc HUD cùi chúi của cubi, em thấy phương án cũng khả thi đó, thử đi bác hihi....
i20 của vợ em, cô ấy thì không cần HUD hiếc gì đâu, em thì khoái cam vô land mà cắm vô không ăn, còn cái i20 không cần cắm mà cắm vô thử lên hết số mới nhục chứ!

Chỉnh sửa cuối: