Hạng B1
9/3/14
53
19
8
@ Cubibmw: Bác gửi cái MAF cho E nhé. Cảm ơn Bác nhiều.

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Cái món này coi bộ được à. Nếu không dán cái film vô thì khi đi ban ngày + ngược sáng có còn nhìn thấy cái gì không bác ?

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Cái món này coi bộ được à. Nếu không dán cái film vô thì khi đi ban ngày + ngược sáng có còn nhìn thấy cái gì không bác ?
Vẩn thấy , vì xe nào giờ cũng có dán film chống nóng sẳn. Nên có đi ngược nắng thì cũng không chói chang lắm đâu.
Bác nào vẩn để kiếng trong veo zin như taxi thì em không biết sao.

Hạng D
14/3/05
1.117
2.466
113
@Cubibmw, cái này hay đó nhưng cho em hỏi Bác đi thử ban đêm chưa? có cần tắt đi vào ban đêm không, ban ngày không sợ nhưng em sợ ban đêm sẽ có điểm mù, vụ này quan trọng vì liên quan đến an toàn lái xe

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Cái này em đi mấy tháng rồi. Đi đêm thì thường xuyên, vì hay đi tỉnh.
Ánh sáng nó hắt lên kiếng vừa đủ hiển thị, nên không gây chóa. Còn ngay tại chổ nó hiển thị ảnh mình vẩn nhìn thấy phía trước được nếu nhìn xa ra . Khi nào chỉnh "focus" mắt gần lên kính thì thấy hình.
Y như khi lái xe thì nhìn xa thì không thấy bụi trên kính lái, khi chỉnh mắt nhìn gần thấy bụi vậy á.
Vụ điểm mù chỉ có khi dán thêm reflec film thì em nghĩ nó hạn chế tầm nhìn chổ đó. Còn mình không dán thì không sao. Đi ngược nắng trực tiếp nó hơi mờ tí.
ps: đây là mẩu thứ 3 dùng thử. Thấy ok hơn 2 mẩu đầu.
Đọc hầu hết các thông tin từ cổng ODB 2 ( nó cho chọn chỉnh hình như 20 option để báo khi có cái gì bất thường , cho mình chỉnh range ). Nhưng vẩn chỉ thích care 2 thông số ( tốc độ, nhiệt độ máy ) . Xe già nhưng đạp lố ga hoài, Nghe chíp chíp thì nhả ra bớt.

Chỉ sợ là nó không bền như hàng hiệu , vì dù sao nó cũng là china.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/3/05
1.117
2.466
113
CHo em tò mò tí cái hàng zin cũng chơi công nghệ kiểu hắt gương hả các bác? hay nó chiếu lên kính? hay là nó "tinh thể lỏng" trên kính? Thực ra như xe em e60 cái này có 2 tác dụng: 1. là báo nhiệt độ máy (E60 o có kim chỉ nhiệt, chắc lúc quá nhiệt thì thàng Idrive sẽ báo thôi nhưng thấy cũng ghê ghê) 2. báo tốc độ km (xe em là xe nhập US nên đôi khi nhìn cái vòng tốc độ bên trong hơi khó, nhất là lúc đi mấy cái đường bị giới hạn tốc độ 50km, nếu không dùng Cruise control thì đôi lúc dễ bị dính tốc độ). Còn độ bền em nghĩ cái này hàng china cũng o đế nỗi đâu, đồ điện tử chạy được o đụng chạm tới nó cũng chả có vấn đề gì, quan trọng lựa chọn được mấy cái cty lớn chút sx cái này, chỉ sợ hàng cơ sở gì đó thì có thể hên xui

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
vụ này pó tay, chờ bác nào từng đi xe xịn tư vấn cho chính xác.
Em chỉ đi xe cùi nên chỉ biết chừng đấy.

Hạng D
9/5/06
2.453
343
103
Em thấy bác cubibmw dùng được mấy tháng chắc cũng ổn, 1,6tr thì cũng không thể đòi hỏi nhiều hơn. Nếu được bác cubibmw giúp đặt giùm em một cái duoc không ạ?

• Like
Reactions: nhapmonbm