Hạng B2
12/9/04
219
32
28
RE: Hướng dẫn sử dụng Hộp số Tự động Musso Libero

Các thứ khác thì em không biết, còn cảm biến lùi 4 mắt không gương thì chỉ có 500k thôi, Long thịnh đó bác.

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Trích đoạn: truongluun
Các thứ khác thì em không biết, còn cảm biến lùi 4 mắt không gương thì chỉ có 500k thôi, Long thịnh đó bác.
Iem cũng làm ở Long thịnh bác ạ, toàn giá ở đó luôn.

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Về số P và N, iem đọc thấy có 2 luồng ý kiến trái nhau:
1/ Không nên chuyển về N (chủ yếu khi dừng đèn xanh - đèn đỏ) nhiều sẽ sẽ làm hại hộp số.
2/ Nên chuyển về N để giảm tiêu hao nhiên liệu
Các bác cho biết cao kiến với.
Nếu đỗ qua đêm mà để số N và kéo phanh tay thì có ổn không các bác?

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Trích đoạn: cushi

Bac' oi* e gan' can? inox toi' 600k...e ra tiem^. khac' hoi? no' noi' 400k..e ho*' 200k do' bac'..!!! Con` gap^. kinh' tu*. dong^. thi` e thay^' cac' chu' ay^' lam` co' 2 tieng^" la` xong 700k!!!

Cản inox bác gắn cản trước hay sau vậy?Còn gập gương có OK Ko bác chỉ chỗ giùm đi?Thank bác nhiều.

Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn

Trích đoạn: nthung

Trích đoạn: vndnguyen
1- chỉ chạy số 1
2- hộp số chỉ chuyển từ 1-2
3- hộp số chỉ chuyển từ 1-2-3
em mới thấy bên này có tài liệu HDSD hộp số AT này: http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=627872
Cám ơn bác, em đã down về rồi, nhưng bác cho hỏi đang đi số D đường bằng, khi bắt đầu đổ đèo thì mình có gạt trực tiếp về 3 (và từ 3 về 2, từ 2 về 1) được không hay phải dừng lại?

Bác gạt từ D về số 3 (2,1) khi xe đang trong tốc độ cho phép của số 3 (2,1) - Owner Manual có cho biết khoảng tốc độ này.

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/5/07
500
2
18
53
Thanh Xuân

Post ảnh thì iem không biết, hôm nào nhờ các bác trong hội Fiat chụp rồi post vậy.

Hê hê .. có em đây bác ơi. Chiều nay xem xe bác đẹp quá, tiếc là không mang máy ảnh theo chụp vài kiểu

EM đề nghị kết họp 2 hội thành hội Mekôngaut đê ...

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Về số P và N, iem đọc thấy có 2 luồng ý kiến trái nhau:
1/ Không nên chuyển về N (chủ yếu khi dừng đèn xanh - đèn đỏ) nhiều sẽ sẽ làm hại hộp số.
2/ Nên chuyển về N để giảm tiêu hao nhiên liệu
Các bác cho biết cao kiến với.
Nếu đỗ qua đêm mà để số N và kéo phanh tay thì có ổn không các bác?
sự lựa chọn giữa 1 (ko chuyển về N) và 2 (về N) mang tính compromise đó bác, buộc lòng phải chọn một trong hai thôi. Vì vậy người ta có khuyên nếu dừng nhanh (dưới 60s) thì ko về N và đạp phanh (chọn 1), còn dừng lâu hơn thì về N (chọn 2)

Hộp số AT được thiết kế nấc P để đỗ xe. Bác đỗ qua đêm mà để số N và kéo phanh tay có ổn ko thì em ko biết, nhưng có nhiều xe hình như ko cho rút chìa khóa ra nếu chưa chuyển về P

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Trích đoạn: cushi

o? TP hcm do' pac' :D:D may^" cai nay` e gan*" het^' roi^`:D
Bác cushi: gương điện bác gắn ở đâu vậy-mách dùm chút đi?

Hạng B2
5/12/06
424
0
16

Ở cái cửa hàng gì đó lớn lắm có cái siêu thị đồ chơi trên lầu nua...Ở trần bình trọng ấy bác