Hạng D
2/10/14
1.215
1.445
113
Bác Xe chuong ga: nhìn là biết bác lucky stone chuẩn bị mua bản lắp ráp trong nước. Bác xe chuong ga nói vậy ai mua xe mấy tỷ chi. Hehe. Tiền nào của đó thôi bác ơi lúc trước em cũng tính mua Sò nhưng khi nghe tiếng máy và ngồi vào xe em chọn STF luôn. Cách âm hơn hẳn em Sò, tiếng máy nổ êm tai hơn.

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Bác Xe chuong ga: nhìn là biết bác lucky stone chuẩn bị mua bản lắp ráp trong nước. Bác xe chuong ga nói vậy ai mua xe mấy tỷ chi. Hehe. Tiền nào của đó thôi bác ơi lúc trước em cũng tính mua Sò nhưng khi nghe tiếng máy và ngồi vào xe em chọn STF luôn. Cách âm hơn hẳn em Sò, tiếng máy nổ êm tai hơn.
Xèng nào của đó mà, riêng vụ nhập nguyên chiếc và CKD đã khác roài....! Keke....

• Like
Reactions: khaipham07
Hạng D
2/10/14
1.215
1.445
113
Có bác nào đi SF 2014 rồi cho em chút cảm nhận về xe nhập đc ko? VD như chất liệu nội thất, âm thanh, phuộc nhún, độ đầm, độ bám đường khi đi đường trường và trời mưa (AWD) và khi lội nước. E cảm ơn.
Bác cứ đợi tình hình thế nào rồi quyết định, như hiện tại chỉ có DUY NHẤT xăng full 2 cầu mà là 4WD chứ VN không có AWD. em cảm nhận thì chiếc xăng của e đôi khi đường đông, em mở máy xe mà không cảm nhận được xe em đã mở hay chua vì êm ru ;)

• Like
Reactions: LuckyStone
Hạng D
28/10/12
1.520
1.443
113
Nhu cầu e đi trong tp, chủ yếu đi làm việc, cuối tuần cuối tháng đi Chơi xa với gđình, vậy e nên mua STfe máy xăng hay máy dầu? Fwd hay ăwd? Bác nào cho em lời khuyên với
em thì thích máy dầu hơn, máy dầu ST Fe được đem về công nghệ mới hơn máy xăng (do máy xăng không phải GDi). Máy dầu thì mạnh và tiết kiệm, chạy đã hơn, nhưng nếu đi trong tp thường xuyên với đoạn đường ngắn (dưới 10-15km) và hay kẹt xe thì máy dầu cần được bảo dưỡng sớm hơn máy xăng chút.
Còn AWD thì an toàn hơn trong mọi nẻo đường (đường xấu, tuyết trơn, gồ ghề, ...), và dĩ nhiên AWD tiêu hao nhiên liệu nhiều hơn FWD. Em thì chỉ cần FWD và có ESP là đủ goài.

• Like
Reactions: LuckyStone
Hạng D
2/10/14
1.215
1.445
113
STF 4WD chứ có AWD đâu. Thị trường VN không có AWD các bác ơi. Chênh nhau 1,2 lít khi mình đi xe gia đình, chi phí bảo dưỡng cũng đỡ hơn, đi đăng kiểm xe xăng đỡ xót xe hơn, xe dầu đạp hết ga đau cả tim. nên e mua xăng

Hạng C
15/11/11
809
925
93
STF hơn em Sò nhiều thứ nhưng cái vụ cách âm hơn hẳn và tiếng máy nổ êm hơn là bác chém gió hơi bị quá. :)

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
STF hơn em Sò nhiều thứ nhưng cái vụ cách âm hơn hẳn và tiếng máy nổ êm hơn là bác chém gió hơi bị quá. :)
Về cơ bản 2 em này dùng chung động cơ, khung gầm....nên cái vụ hơn đứt với hơn hẳn hơi khó à....hơn tý do CBU và CKD còn hỉu được! Keke...