Hạng D
28/3/15
1.924
9.320
113
49
Góp ngu với ae tí :
Luật GTĐB ai cũng biết (ở diễn đàn này toàn tx thôi) có nhiều khúc mắc về luật mới lên đây học hỏi. Ae nào có kinh nghiệm thì chỉ cho nhau biết ,"học thầy không bằng học bạn ". Mong dđ này êm ả, ae đỡ vấp ngã vì gạch.
Về lưu thông, mình góp ý kiến nhỏ :
Ngoài bb KDC và hết KDC. Tuỳ mật độ dân cư sống mà GTCC cắm bb hạn chế TĐ (ví dụ :QL1 từ nghĩa trang TP đến Trảng bom DN có bb 60 KM được cắm ở các nơi hết KDC). Ngoài ra, còn tuân thủ theo đèn tín hiệu và chỉ dẫn được vẽ trên đường.
Chúc ae an toàn trên xa lộ!.

Tập Lái
11/2/15
46
34
18
47
Ho Chi Minh City, Vietnam
QL 20 có biển hết khu dân cư nhưng vẫn vạch trắng thì tốc độ thế nào nhỉ? Trước lúc vào Di Linh thì thấy 1 biển báo KDC ở rất xa TT Di Linh, 2 bên chả có nhà cửa, đoạn đó chạy thế nào các bác?

Hạng C
28/2/12
893
2.034
93
HCM city
QL 20 có biển hết khu dân cư nhưng vẫn vạch trắng thì tốc độ thế nào nhỉ? Trước lúc vào Di Linh thì thấy 1 biển báo KDC ở rất xa TT Di Linh, 2 bên chả có nhà cửa, đoạn đó chạy thế nào các bác?
Bác nên tuân thủ theo biển báo chứ đừng nên quan tâm đến vạch trắng hay vạch vàng hoặc đoạn đó có nhà hay không có nhà! Vì những cái đó không thể dùng làm lý do để biện hộ cho mình khi bị thổi phạt vi phạm tốc độ!;)

• Like
Reactions: BinAn and tomytom
Hạng B2
15/5/14
249
163
43
32
Cho mình hỏi từ ngã tư Vũng Tàu theo XLHN về cầu Sài Gòn thì biển báo khu dân cư đô thị TPHCM nằm đâu !?
ngã 3 621 chỗ nghĩa trang liệt sĩ, vừa qua ngã ba nhìn tay phải sẽ thấy

Hạng B2
5/4/15
377
378
63
37
sài gòn
Như tiêu đề ạ, nếu không có biển giới hạn tốc độ xxx có đc bắt mình không, nếu bắt mà xxx bảo là đô thị chỉ được chạy 40km/h thì sao các bác
mặc định(đối với oto) có biển nội thị (hình mấy cái nhà nhọn nhọn) thì max 50, ko có thì max 80, còn vừa có biển nội thì kèm với biển giới hạn thì tính biển giới hạn,(nhìu lúc cho 60, nhìu lúc cho 20 tùy đường)

Hạng B2
12/11/11
347
219
43
Hiểu nôm na là biển nội thị có giá trị vô thời hạn...chỉ hết hạn khi bạn nhìn thấy biển hết nội thị...

Vd: bác đi ra tới Vtau thấy biển báo khu đo thị...thì 50km/h. dù bác có ở 7 ngày cũng 50km/h... Đến ngày thứ 8 bác về thấy biển báo hết nội thì lại 80km/h. Còn nhiệm vụ GTCC là phải cắm biển báo "nội thị" tất cả các hướng vào nội thị.