Hạng B1
19/8/14
58
21
8
39
Có bác nào lắp 175/55 r15 chu7a ạ, e thấp lốp này gần nguyên bản nhất, lại dày hơn tí đỡ cấn mâm hơn. Ai lắp rùi thì cho e xin ít thông tin với ạ.

Tập Lái
28/9/14
45
15
8
42
Các bác cho em hỏi, KM nhập, 2012, chạy được tầm 15000 KM giá 392tr, có ổn ko các bác?

Hạng B1
10/7/10
83
7
8
Xin Chi giao ve gia ca sua chua KIA va Gara Uy Tin de cham soc em no....

So la con KIA picanto cua minh doi 2007,vua di tha nhot dinh ky,thi may anh tho phat hien ra loi bi ri nhot tu cai phôt duôi côt máy va bao minh phai thay,neu kg no be ra thi se hu hai nhiu hon,nen minh quyet dinh thay,tuy nhien khi bao gia thi cai Phot de thay co tam 200k nhung cong can may anh ay phan den 990k,ly do la phai Tach Hop So may ra moi thay duoc,nen cong tach hop so la 990k.Minh hoi phan van vi thay gia tri phu tung thay kg bao nhieu nhung cong tho gan gap 5 lan :(...pac nao tung sua qua vu nay cho y kien giup gia ro nhu vay co hop ly kg nhe....Minh sua tai Hang KIA cua pac Hai luon nhe.

Hạng C
27/7/13
565
385
63
40
Chào các Bác,
E có mấy vấn đề nhờ các bác tư vấn dùm
1. Xe em đời 2009, ở giữa 2 họng gió máy lạnh có cái nút sấy kính hình như bên dưới. EM không biết nút nó là sấy kính hậu hay sấy gương chiếu hậu? các bác chỉ dùm e
2. hôm trước e đi mưa, kính 2 bên tài và bên lái bị mờ. e đã bật chế độ lạnh max, chuyển nút lạnh sang chế độ thổi lên kính và lấy gió ngoài nhưng vẫn không hết mờ. Trường hợp này phải xử lý sao
3. Ngoài ra, nếu trời mưa đượng bị ngập nước mình bất máy lạnh chế độ lấy gió ngoài thì bị hút nước vào không?
Cảm ơn các bác

Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu
Chào các Bác,
E có mấy vấn đề nhờ các bác tư vấn dùm
1. Xe em đời 2009, ở giữa 2 họng gió máy lạnh có cái nút sấy kính hình như bên dưới. EM không biết nút nó là sấy kính hậu hay sấy gương chiếu hậu? các bác chỉ dùm e
2. hôm trước e đi mưa, kính 2 bên tài và bên lái bị mờ. e đã bật chế độ lạnh max, chuyển nút lạnh sang chế độ thổi lên kính và lấy gió ngoài nhưng vẫn không hết mờ. Trường hợp này phải xử lý sao
3. Ngoài ra, nếu trời mưa đượng bị ngập nước mình bất máy lạnh chế độ lấy gió ngoài thì bị hút nước vào không?
Cảm ơn các bác

Chẳng thấy hình ảnh gì bác ơi,
Mấy câu hỏi của bác, em thấy bác thử là biết ngay mà :).
1. Nút sấy kính: cả kính sau và 2 kính hậu.
2. Nếu đọng nước kính hai bên tài và phụ, thì thổi lên kính trước sao hết được bác?. Chắc phải chịu khó lau thôi.
3. Khi đường ngập nước mà lội vào, em dự xe bác sẽ nằm trong chỗ ngập nếu nhẹ, thủy kích nếu nặng trước khi máy lạnh hút nước vào xe.

Hạng C
27/7/13
565
385
63
40
2. Nếu đọng nước kính hai bên tài và phụ, thì thổi lên kính trước sao hết được bác?. Chắc phải chịu khó lau thôi.
3. Khi đường ngập nước mà lội vào, em dự xe bác sẽ nằm trong chỗ ngập nếu nhẹ, thủy kích nếu nặng trước khi máy lạnh hút nước vào xe.
Cam ơn bác dã chia sẽ kinh nghiệm
Em có nhìn thấy 2 hình e đính kèm mà Bác
2. Khi mình chỉnh chế độ lạnh thổi lên kính thì e cũng thấy nó thổi lên kính 2 bên chứ không phải chỉ thôi kính lái. Ngoài ra, e nghĩ có khi nhiệt độ bên trong nếu thấp hơn nhiệt độ bên ngoài thì lúc này bị trường hợp mờ kính bên ngoài ( e nghĩ vậy vì lúc đó e mở lạnh max và quạt max luôn). khi e giảm máy lạnh và hạ quạt xuống mức 1 thì trong trong trở lại

Hạng C
27/7/13
565
385
63
40
3. Còn khi mưa thì mình nên chọn chế độ gió trong hay gió ngoài bác?

Hạng D
7/11/13
1.099
8.144
113
Nói chung khi đi ở những nơi sạch sẽ thì lấy gió ngoài.
Còn những chỗ cảm giác thum thủm thì lấy gió trong.

• Like
Reactions: phanvanvy
Hạng B2
13/3/14
468
309
63
em có hai cái lót ghế hạt gỗ để không trong tủ, ít đi chơi xa em không dùng nữa, còn mùi gỗ, bác nào cần dùng thì inbox em gửi các bác mang về dùng nhé

• Like
Reactions: anhquang_001