Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com
RE: KORea cAN DO !

Trích đoạn: suti
Bác đi đường Trần Khánh Dư ( đến đoạn khoảng đối diện bệnh viện Hữu Nghị trông sang có 1 lối rẽ phải ra đường Bạch Đằng bờ sông, đi vao lối rẽ đấy 1 đoạn ( vài chục mét thôi ) sẽ thấy ở bên trái có một cái bãi trông như gara ôtô hay nhà xưởng gì đó, có it nhất 2 chú Korando phủ bụi chưa đăng ký nằm phơi sương.
suti
PS: Tên phố có thể em không nói chính xác nhung chắc chắn cái ngõ ở bên kia bờ đê dối diện Bệnh viện Hữu Nghị trông sang.
Đó là phố Tây Kết - trong đó có 1 bãi xe tải (Lien San). Bác chỉ cần đứng trên đê đã nhìn thấy 2 em nó rồi... (trông tội nghiệp lắm)

Last edited by a moderator:
HMH
Hạng B2
24/10/06
165
0
0
41

Đúng như báo Nho_vo nói, hiện không có chiếc Korando nào được đăng ký thành xe chở người. Bộ Tài Chính cũng đã có Thông tư số 34/2004 cho phép truy thu thuế và phụ thu loại xe này để chuyển đổi công năng thành xe 4 chổ như cũng chưa thấy được thực thi.

Tôi đang thích chiếc này, nhìn nó rất cá tính và mạnh mẽ. Nếu giá rẽ tí thì cũng cố gắng mua để chạy để thỏa sở thích của mình.

Các bác có biết ai bán loại này giá khoảnh 7,000 - 8,000 USD không các bác?

Cảm ơn rất nhiều.

Tập Lái
24/8/05
6
0
1

Korando số tự động

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/12/05
616
9.708
93
k-home.vn

con này có dàn mậm nhìn phê quá các bác nhỉ. con này khỏi số tự động thì chạy cũng sướng rồi. chỉ có 1 nỗi buồn duy nhất là nếu đi tỉnh trên xe trở > 2 người thì hội hộp lắm các bác ạ, không biết bị *** vồ lúc nào :(. bác nào có hướng giải quyết cho em này lên 4 chỗ chưa ạ. [:eek:]

Tập Lái
26/11/06
17
0
0

con xe naỳ vô tư như xe con chứ các bác. làm gì có chuyện nó bị cấm giờ chạy và cấm đường trong thành phố đâu?

Hạng C
30/12/05
616
9.708
93
k-home.vn

Trích đoạn: manhha30091983

con xe naỳ vô tư như xe con chứ các bác. làm gì có chuyện nó bị cấm giờ chạy và cấm đường trong thành phố đâu?
ơ em đâu có nói nó bị cấm di chuyển trong thành phố và giới hạn giờ giấc đâu ạ. nó chỉ bị cấm trở > 2 người thôi là đủ buồn rồi:(

HMH
Hạng B2
24/10/06
165
0
0
41

Có ai biết hướng giúp để chuyển đổi công năng từ Tải thành xe du lịch kg ạ? Em thích chiếc này lắm. Thấy hiện đang rao bán khoảng 10 k.

HMH
Hạng B2
24/10/06
165
0
0
41

Tuần trước thấy trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa có một chiết KORANDO biển số 61H màu trắng chạy. Nhìn kỹ thì thấy phía trong khoan có 4 chổ...không hiểu nó là TẢI hay DU LỊCH nữa...

Thứ 7 vừa rồi đi Nha TRang chơi, lại thấy một chiếc biển 36 đậu ngay QUốc Lộ, cũng là xe 4 chổ...lại không hiểu là xe Tải hay Du Lịch. Nếu là Tải thì sao dám chạy từ Bắc vào đến Nha Trang ???

Các bác thấy lạ không???

Hôm nay hỏi một salon bán xe KORANDO ỏ Sài Gòn thì họ bảo rằng mới bàn một chiếc đăng ký 5 chổ hẳn hòi...lại thấy lạ. Họ bảo đã cho phép chuyển đổi công năng như thông tu của BTC. EM biết thông tu này lâu lắm rồi nhưng không biết có bác nào YÊU KORANDO đã chuyển được không ạ?

Càng nghĩ càng thấykhông hiểu các bác ơi...nhưng đến giờ vẫn thấy KORANDO đẹp thiệt...