Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Xin chào các bác!

Hôm nay em rất vui mừng thông báo tới tất cả các thành viên FFC cũng như gia đình và bạn bè một tin vui.

Cây cầu từ thiện của FFC xây tặng cho bà con nghèo vùng sâu đã sắp hoàn thành

Theo như dự kiến thì công trình được thi công trong vòng 2 tháng, nhưng được chị Vân, chủ tịch xã Tân Chánh cho biết, do đã vào mùa mưa nên sự đi lại của bà con rất khó khăn cũng như nguy hiểm cho các cháu nhỏ đi học, chính quyền địa phương đã đốc thúc bên nhà thầu thi công đẩy nhanh tiến độ hoàn thành sớm ngày nào thì bà con đỡ cực được ngày ấy.

Với tiến độ thi công như thế thì trong tuần sau công trình sẽ hoàn thành.

Do vậy, em lập thớt này trước là để thông báo tiến độ với mọi người, sau là chuẩn bị tổ chức cho buổi lễ khánh thành và bàn giao cây cầu cho chính quyền địa phương quản ký và đưa vào cho người dân sử dụng.

Em đã bàn và thống nhất với đại diện chính quyền địa phương ngày giờ tiến hành buổi lễ như sau:
  • Thời gian : 9h sáng thứ 7 ngày 11/10/2014
  • Địa điểm : ấp Bà Nghĩa, xã Tân Chánh, huyện Cần Đước, tỉnh Long An
  • Thành phần: đại diện hội FFC, đại diện chính quyền địa phương, đại diện bà con ấp Bà Nghĩa
Em lập danh sách để thành viên chúng ta đăng ký đi tham dự buổi lễ nha các bác:
  1. Rồng Lửa:........................2L
  2. Cường Dương:................1L
  3. Andy1606:........................1L
  4. Mr.Fil:...............................1L
  5. Ngocluan12@:..................1L
  6. Hungtadico:.......................2L
  7. Tuấn Râu:.........................2L
  8. Đạp Ga:.............................2L
  9. HuynhHuanMinh:..............2L
  10. HansonM6:.......................1L
  11. Misahoami:.......................1L
  12. Thanh Trang (bạn Rồng):.1L
  13. Hằng Dương (bạn Rồng):.1L
  14. Thu Hiền (bạn Rồng):.......1L
  15. Diệp Hằng (bạn Rồng):.....1L
  16. Kiên.Clima:.......................1L
P/s: Như các bác cũng đã biết, đường vô rất nhỏ hẹp nên xe ôtô không thể vào được nhé! Sẽ có các bạn dân quân đưa từng người vào bằng xe máy (khoảng 5km)

Chỉnh sửa cuối:
Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Em xin up một số hình ảnh cây cầu của chúng ta sắp hoàn thành nha các bác

{SỰ KIỆN}: Lễ khánh thành và bàn giao cây cầu từ thiện của FFC

• Like
Reactions: vioswhite
Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Từ cầu mới nhìn về cầu cũ

Từ cầu cũ nhìn sang cầu mới

Bà con rất phấn khởi khi cây cầu sắp được hoàn thành

Cảm ơn bác Ngocluan12@ đã chụp những bức hình này giúp chúng ta

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Cây cầu có được đặt tên FFC không bác?

Cây cầu cũ trước nay được mang tên cầu "Kinh Ấp Bà Nghĩa". Nó được gắn liền với địa danh mang tính lịch sử qua bao đời nay. FFC chúng ta có lòng khi giúp đỡ bà con nghèo một phần kinh phí nào đó để xây cầu nên không thể vì thế mà có thể đặt lại tên theo ý chúng ta được đâu bác.
Với lại việc làm từ thiện là việc làm từ tâm, không cần phô trương hay cần sự cảm kích của người nhận. Chúng ta đem hạnh phúc đến cho người khác cũng chính là đem hạnh phúc cho bản thân mình. Đó là một món quà vô giá có đúng không bác!

Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
Cây cầu cũ trước nay được mang tên cầu "Kinh Ấp Bà Nghĩa". Nó được gắn liền với địa danh mang tính lịch sử qua bao đời nay. FFC chúng ta có lòng khi giúp đỡ bà con nghèo một phần kinh phí nào đó để xây cầu nên không thể vì thế mà có thể đặt lại tên theo ý chúng ta được đâu bác.
Với lại việc làm từ thiện là việc làm từ tâm, không cần phô trương hay cần sự cảm kích của người nhận. Chúng ta đem hạnh phúc đến cho người khác cũng chính là đem hạnh phúc cho bản thân mình. Đó là một món quà vô giá có đúng không bác!
quá hay đó a mình cứ để bà con và chính quyền địa phương được vinh hạnh đặt tên cầu .Đúng với Phương châm FFC ' Thi ân bất cầu báo ' vì báo là mình đã tính toán có lợi riêng cho mình .Hoan hô tinh thần ae chi hội FFC SAI GON

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
E đk 1 L , a HT à e nghĩ nếu ae nào có lòng với cây cầu và kết hợp tham quan và khánh thành cây cầu , e xin chịu trách nhiệm tìm và thuê mướn phương tiện ( xe máy) để ae được tham quan kết hợp khánh thành cầu mới , để ae được tận mắt thấy được tấm lòng của mình được đền đáp .Thân mến