1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
Xe lạ kỹ thuật mới nên mọi người e dè.
City từ AT 5số lên CVTchay hàng.
Mirage lên thẳng CVT ít người dám thử.
Nếu Mirage lắp AT thì xe rẻ và bán chạy, nhưng vài năm phải thay đổi công nghệ lần nữa.
Đối với VN, Honda uy tín hơn nên dể được mọi người chấp nhận, tuy cũng u đầu sứt trán về cái vụ thắng trống.

Honda hướng đến kỹ thuật tinh xảo, còn Mit thì bền bĩ và dể bảo dưỡng.

Nhưng cuối cùng là thủ thuật marketing, Mit và Honda giống nhau, không dùng thủ thuật.

Hạng B2
20/12/13
212
53
28
Làm sao ngon hơn City được Bác. Attrage hy vọng tạo thị phần riêng thôi, so sánh với Vios cũ chính xác hơn, hy vọng nó lấy được khách của nhóm này.
Chớ ko phải con Mit này cạnh tranh vs city hả bác

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
Chớ ko phải con Mit này cạnh tranh vs city hả bác
Mình nghĩ là không.
Những người định mua city sẽ không mua chiếc này và ngược lại.
Những người định mua Vios form cũ, hay đơn giản một chiếc xe rộng rãi mà tính năng tốt.. có thể mua chiếc này

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Nói ra sợ mất lòng con sunny kia còn quá yếu với 99hp trong khi con này 78hp.
em cũng lăn tăn vụ này mấy tháng nay :D đi lòng vòng tp thì tốt nhưng đường trường thì hơi đuối

Hạng B2
19/8/13
319
192
43
Vấn đề là KIA làm marketing quá tốt, một sản phẩm không tốt mà sale tốt, quảng cáo tốt thì sẽ có doanh số cao. Về khoản marketing MIT yếu nhất.
Vậy chắc theo bác là người Việt Nam não không có nếp nhăn hay sao mà mua 1 con xe không chất lượng mà vẫn cứ sử dụng và giới thiệu nhiều người khác làm doanh số tăng cao. Xe Nhật chất lượng cao thì sẽ được nhiều người yêu thích. Chuyện này Mitsu nên học hỏi Mazda hay Honda hơn là ngồi một chổ và la làng chứ k làm được tích sự gì bác ạ

• Like
Reactions: ssngoclan
1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
em cũng lăn tăn vụ này mấy tháng nay :D đi lòng vòng tp thì tốt nhưng đường trường thì hơi đuối
Bởi lăng tăng nên người ta mới ngại mua, đi thử cũng ngại.
Bác cứ nghĩ một xe chạy được 170 180km.h thì thế nào.
Mình ở ngoài đường nên không post bảng so sánh được.
Xe này tăng tốc nhanh nhờ hai yếu tố
Trong lượng nhỏ hơn xe khác nhiều.
Hộp số vô cấp biên độ lớn khiến việc tăng tốc không bị vấp như AT.
Bác muốn thử xe thì gọi AMC An lạc, nói rõ là thử xe tốc độ cao. Ở đây ra cao tốc rất gần.
Hay Mit Vo van Kiet, AMC quận 4, chạy được 80km.h, khu này có thể thử chế độ B khi qua cầu Phú Mỹ.
Tăng tốc từ 1-60km.h (thường dùng nhất) thì ngay cả so với 1.4 trở lại nó không kém nhiều đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Bởi lăng tăng nên người ta mới ngại mua, đi thử cũng ngại.
Bác cứ nghĩ một xe chạy được 170 180km.h thì thế nào.
Mình ở ngoài đường nên không post bảng so sánh được.
Xe này tăng tốc nhanh nhờ hai yếu tố
Trong lượng nhỏ hơn xe khác nhiều.
Hộp số vô cấp biên độ lớn khiến việc tăng tốc không bị vấp như AT.
Bác muốn thử xe thì gọi AMC An lạc, nói rõ là thử xe tốc độ cao. Ở đây ra cao tốc rất gần.
Hay Mit Vo van Kiet, AMC quận 4, chạy được 80km.h, khu này có thể thử chế độ B khi qua cầu Phú Mỹ.
Tăng tốc từ 1-60km.h (thường dùng nhất) thì ngay cả so với 1.4 trở lại nó không kém nhiều đâu.
em xưa giờ thích chạy MT hơn AT(cả cvt) thấy bác nói vậy chắc qua tết gom góp, thử cao tốc 1 lần luôn, nếu lên 100 vẫn đầm ko rung lắc thì sẽ đổi xe, cảm ơn bác

• Like
Reactions: htv254