Thảo Luận Chung mọi người cứu em :(

Tập Lái
28/5/15
4
0
1
30
hiện giờ em đang làm đò án về hệ thống đánh lửa của động cơ 1MZ-FE trên xe toyota camry 2004
ai có tài liệu về động cơ này đặc biệt là về phần hệ thống đánh lửa ( sơ đồ nguyên lý và sơ đồ mạch điện ) thì cho em xin với ạ , [email protected] . ai có giup em với ạ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/3/14
110
88
28
hiện giờ em đang làm đò án về hệ thống đánh lửa của động cơ 1MZ-FE trên xe toyota camry 2004
ai có tài liệu về động cơ này đặc biệt là về phần hệ thống đánh lửa ( sơ đồ nguyên lý và sơ đồ mạch điện ) thì cho em xin với ạ , [email protected] . ai có giup em với ạ
Anh xem sơ đồ của máy 1MZ-FE đây :

Xem sơ đồ xong anh cho Pháp sư bít anh muốn gì thêm . Nguyên lí thì chờ Pháp sư dịch ra Việt ngữ

• Like
Reactions: ninhdl
Tập Lái
28/5/15
4
0
1
30
đây có phải sơ đồ mạch điện của hệ thống đánh lửa trên động cơ 1MZ-FE camry 2004 k ạ , em nhìn k ra
hệ thống đánh lửa của động cơ này 1 boobin sử dụng cho 1 cặp bugi.
sơ đồ của hệ thống đánh lửa loại bo bin đơn thì em có mà bô bin kép thì k , nhờ a pháp sư giúp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/3/14
110
88
28
đây có phải sơ đồ mạch điện của hệ thống đánh lửa trên động cơ 1MZ-FE camry 2004 k ạ , em nhìn k ra
hệ thống đánh lửa của động cơ này 1 boobin sử dụng cho 1 cặp bugi.
sơ đồ của hệ thống đánh lửa loại bo bin đơn thì em có mà bô bin kép thì k , nhờ a pháp sư giúp
Dạ , đúng là sơ đồ mạch điện cho Camry 3L/2004/1MZ-FE , anh nhì vào sơ đồ phía trên góc trái là thấy 3 cái bô bin , mỗi bô bin phát điện cao áp cho 2 bi gi.
Nguyên lí phát điện cao áp gồm :
1- 3 bo bin
2- 1 Igniter
3 - Cảm biến cốt máy
4- Bộ não
Sẽ có giải thích thêm nếu anh muốn đi sâu hơn. Còn dưới đây là sơ đồ của bô bin số 1

Còn tiếp ...

Tập Lái
28/5/15
4
0
1
30
vâng em thấy rui ạ do em kiến thức phần này kém nên có j a chỉ giúp ,
em xem nhiều cái sơ đồ mạch điện cuả hệ thống đánh lửa khác ví dụ như htđl loại bô bin đơn ,em nhìn no gọn lắm có nguồn , bô bin ,ECU,....
a xem có cái sơ đồ nào chỉ riêng về hệ thống đánh lửa 1mz-fe k ạ , àm a chụp thế này hơi mờ a co thể cho em xin cái file về htđl trên xe này k ạ , em cảm ơn

Hạng B2
11/3/14
110
88
28
vâng em thấy rui ạ do em kiến thức phần này kém nên có j a chỉ giúp ,
em xem nhiều cái sơ đồ mạch điện cuả hệ thống đánh lửa khác ví dụ như htđl loại bô bin đơn ,em nhìn no gọn lắm có nguồn , bô bin ,ECU,....
a xem có cái sơ đồ nào chỉ riêng về hệ thống đánh lửa 1mz-fe k ạ , àm a chụp thế này hơi mờ a co thể cho em xin cái file về htđl trên xe này k ạ , em cảm ơn
Làm đồ án không phải chuyện nhỏ vì thế em cần hiểu biết sâu sắc về hệ thống đánh lửa anh sẽ giúp em phần này bằng cách qua Email không trao đổi qua dđ làm chật chỗ và xả rác , chờ Email nhé em giai.

Tập Lái
10/1/19
1
0
1
30
Xin các anh giúp, e củng đang cần tìm tài liệu về 1MZ-FE 2004 để làm đồ án, trong đó có các thông tin về các chân cảm biến, vvt solenoid... Nếu có thông tin gì thì cho e xin:
mail: [email protected]
Cảm ơn nhiều ạ.