Hạng D
1/6/08
1.270
5.724
113
15
Bữa em nhờ kynguyenanhsang qua lắp dùm bóng nightbreaker cho con civic. KTV qua nhà loay hoay hoài hok được, lão under kêu đem qua TBTrọng lính làm trong vòng 5 nốt nhạc. Bóng under lấy bên bác gatre với giá hữu nghị thành thử đỡ thêm một mớ lúa nữa.
Nhận xét: bóng sáng hơn thấy rõ, nhất là không tăng công suất nên không sợ hư choá đèn

Hạng B2
9/3/08
260
67
28
44
HCM
bên kynguyenanhsang cung bạn mình. Tuy nhiên họ là đại lý lớn Osram nhưng không rành về phần điện khi lắp đặt trên 1 số xe oto. Cứ qua bác Vũ yêu cầu là có ngay ấy mà. hôm trc mới giới thiệu mối này cho Under. Mà cha Under này thì biết rồi, giá cả lộn xộn là ông mời đi cafe ăn cháo ngay, khỏi mua bán hehe.

Triton đang dùng Night 55w như zin. thiết diện bóng nhỏ hon standard. Các xe nhập tháo bóng zin thấy Orsam nhiều. Made in Germany sắc nét, hộp mica đựng bõng cũng rất chi tiết. Ánh sáng vàng trắng, ánh sáng cải thiện nhiêud, không sinh nhiệt. Tuy nhiên đòi như Xenon thì chỉ có thể mua Xenon về gắn thôi.

Bác nào hay đi sương nhiều, thích sáng vàng thì lấy mẫu 4 Season của Osram

Hạng D
16/11/09
1.981
614
113
Philip với Osram thì cái nào nên chọn ạ? Bỏ qua giá ạ.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.384
113
Hôm trước mua cặp bóng phiplips. Quảng cáo sáng hơn 100% nhưng em thấy chả ăn thua. Đi mới 1 năm tèo mất một bóng. Mà em ít đi đêm.

Hạng C
17/7/11
850
1.306
93
Bóng xenon là công nghệ mới hơn halogen, nhưng nếu chạy ban đêm gặp trời mưa thì bóng xenon lại không rõ bằng bóng halogen nghen, vì màu trắng của xenon trùng với màu nước mưa nên khó chạy xe hơn. Còn nếu trời không mưa thì xenon sáng hơn halogen.

Hạng C
17/7/11
850
1.306
93
Loại xenon màu vàng nắng đi mưa thì rất ok, giá cả bóng xenon vàng không rẻ, mắc hơn xenon trắng nhiều, từ 4-5 trd/cặp, các dòng xe của MIT ở VN chưa lắp loại này, dòng xenon màu trắng thì rẻ hơn, giá chỉ bằng một nửa bóng loại vàng, chỉ bị nhược điểm tầm nhìn bị hạn chế khi đi mưa như em nói trên.

Last edited by a moderator: