Hạng B2
29/4/14
58
3
8
os có ghi âm, hay đọc suy nghĩ k vậy? mới tính đi lái thử con này thì hôm nay thấy bài này, tiện thể nhờ mấy anh cho thêm vài nhận xét đi

Hạng B1
17/5/14
47
3
8
35
Đến mức bảo dưỡng định kì có quy định là phải vào hãng bảo dưỡng kh anh nhỉ?
này thì tùy anh, nhưng muốn thay thế hay làm gì thì a phải đọc kĩ sách hướng dẫn của hãng. mình đã nghiên cứu kỹ chính sách bảo hành của Honda thì sẽ lưu ý “Honda sẽ từ chối bảo hành khi họ chứng minh được việc hỏng hóc là do k tuân theo chỉ định của hdsd “.
Ví dụ a thay dầu ngoài làm hỏng động cơ họ cần chứng minh việc hỏng động cơ là do dầu thì mới được từ chối. Còn a thay dầu ngoài nhưng xe lại hỏng thước lái hay hỏng cái đèn pha thì chả có lý do gì để họ có thể từ chối bảo hành cả. Chính sách trên của Honda theo mình là hợp lý. Không như ông hãng H nghiêng nó ghi luôn là không bảo dưỡng tại hãng nó từ chối bảo hành mọi hỏng hóc

Hạng C
15/5/14
54
5
8
30
os có ghi âm, hay đọc suy nghĩ k vậy? mới tính đi lái thử con này thì hôm nay thấy bài này, tiện thể nhờ mấy anh cho thêm vài nhận xét đi
Mình chia sẻ trải nhiệm đi trên phố: Điểm cộng: Đầu xe thoáng nên dễ luồn lách, tự tin hơn khi đi vào các con đường nhỏ hẹp nhiều chướng ngại vật hoặc vào những bãi đỗ xe đông xe chật chội. xe cách âm môi trường rất tốt, đóng cửa lại thì ko nghe thấy tiếng ồn từ bên ngoài. Vô lăng phản hồi tốt và rất chắc chắn. hệ thống phanh chủ động giảm thiểu va chạm hoạt động khá nhậy và an toàn. Cam lề trên bản rs giúp quan sát điểm mù rất tốt. Góc chữ A thoáng giúp tầm nhìn tốt hơn.
Điểm trừ:công suất cao mà xác xe nhẹ nên cảm thấy hơi thừa thãi khi đi trong phố, lên đường trường thì thả phanh

Hạng B2
26/11/13
345
35
28
43
Bác này giống mình, một mình thì chạy sao cũng được, nhưng có gia đình vợ con ngồi sau vô lăng nữa, đôi khi mình mê con này con kia vì nó đẹp nó bốc nhưng có con nh phải ưu tiên an toàn là số 1. Suy đi tính lại mình vẫn chọn hrv để có sensing,mấy cái cảnh báo từ hệ thống cảnh báo chệch làn và hỗ trợ giữ. Hữu dụng khi đi trong phố chứ không chỉ riêng đường cao tốc.
lúc mua xe có vợ thôi nhưng xác định tương lai đón em bé nên mình chú ý mấy cái vụ an toàn này lắm

Hạng B1
17/5/14
47
3
8
35
chính xác, mình đang lái bản rs hơn 30k km rồi đây, anh chịu khó lội lên mình cũng có khen xe rồi, có gì cần tìm hiểu anh có thể ib hỏi mình

Chỉnh sửa cuối: