Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Re:Nâng cấp hệ thống nghe nhìn cho Mercedes C200.

HP Stereo nói:
mb_fan nói:
a Phú ơi, anh báo giá giúp em camera de cho GLK được ko a ?
Anh có nhiều loại, giá từ 32$-80$, em tính gắn loại nào thì gọi cho anh nhé.
ok sir :D, mai đi mua xe đã 

Hạng D
8/2/10
1.075
3
36
37

HP Stereo nói:
mb_fan nói:
a Phú ơi, anh báo giá giúp em camera de cho GLK được ko a ?
Anh có nhiều loại, giá từ 32$-80$, em tính gắn loại nào thì gọi cho anh nhé.
Hình ảnh hiện lên ở cái màn hình theo xe nhỏ xíu của GLK hay phải lắp thêm màn hình rời vậy bác Phú? Cho em hỏi thêm là gắn sub điện NXS có lâu ko bác. Để em còn sắp xếp thời gian ghé qua làm 1 thể luôn.

Hạng B2
7/8/09
391
3
18
48

@bác Phú: hôm trước em mua bên bác VIETMAP(GA-5718 ; NG-Sat) không biết có download phần mềm mới như thế nào vậy bác??
em đọc trên Web của VIETMAP không thấy dùng cho loại sản phẩm này

Tập Lái
27/11/10
29
0
0

Anh Phú cho em hoi escape của em đang xai 4 cái loa alpine ( 75w) và đầu dvd kovan em muốn nâng cấp cho hay thì nên gắn thêm ampli là ok roi phải ko anh? nếu vậy thì anh giới thiệu  loai nào giá hợp lý được ko? hoặc là ko cần xài ampline nhưng gắn thêm sub nsx lần trước anh giới thiệu? làm 2 thứ luôn thì chưa đủ thóc nên nhờ anh tư vấn. Thanks anh

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Mr Kar nói:
Anh Phú cho em hoi escape của em đang xai 4 cái loa alpine ( 75w) và đầu dvd kovan em muốn nâng cấp cho hay thì nên gắn thêm ampli là ok roi phải ko anh? nếu vậy thì anh giới thiệu  loai nào giá hợp lý được ko? hoặc là ko cần xài ampline nhưng gắn thêm sub nsx lần trước anh giới thiệu? làm 2 thứ luôn thì chưa đủ thóc nên nhờ anh tư vấn. Thanks anh
Điều kiện CẦN & ĐỦ trước tiên là gắn thêm sub để tái tạo lại âm trầm đã bị mất do dàn âm thanh bác đang xài ko phát ra đc. Vậy bác nên gắn sub trước rồi mới tính tới ampli đó bác.
BOKOYO nói:
@bác Phú: hôm trước em mua bên bác VIETMAP(GA-5718 ; NG-Sat) không biết có download phần mềm mới như thế nào vậy bác??
em đọc trên Web của VIETMAP không thấy dùng cho loại sản phẩm này
Vụ này chắc em phải hỏi lại bên Vietmap rồi bác  ơi.

Hạng B2
5/9/10
165
1
18
HCM

Bác Phú cho e hỏi ! Xe e gắn 2 cái màn hình gối đàu sau , nàm hình truóc zin theo xe khi xe chuyển động sẽ ko xem được nàm hình trước , 2 nàm hình sau vẫn xem bình thường ( khi xem DVD ) . Nhưng khi e gắn ổ cứng có chứa fim vào cổng usb thì chỉ xem dược ở nàm hình trước , nàm hình sau không xem đuợc nên khi xe chuyển động chỉ còn có tiếng thôi . Vậy bác có cách nào khắc phục được ko , và như vậy cái HD của bác có gắn đuọc không bác nhỉ . Sẵn bác pm cho e cái rổ đẻ e lao ra bác sớm .

Tập Lái
25/4/10
30
0
0

HP: Cái HD này đưa âm thanh qua ngõ AUX của đầu zin xe đó bác.
Bác Phú cho em hỏi am thanh từ HD sao mình không đưa ra ngõ A/V left right
mà lại đưa qua ngõ AUX vậy Bác? Ngõ nào cho chất lượng tốt hơn? Thanks Bác.
Bác lấy cái sensor cảm nhận remote có phức tạp không vậy?

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Ben6780 nói:
HP: Cái HD này đưa âm thanh qua ngõ AUX của đầu zin xe đó bác.
Bác Phú cho em hỏi am thanh từ HD sao mình không đưa ra ngõ A/V left right
mà lại đưa qua ngõ AUX vậy Bác? Ngõ nào cho chất lượng tốt hơn? Thanks Bác.
Bác lấy cái sensor cảm nhận remote có phức tạp không vậy?
A/V left right chính là audio/video left right và cũng là Aux left right đó bác. Nhưng ko có tín hiệu video thôi. Dân mình quen gọi nôm nà dây RCA (có jack bông sen) là dây A/V đó mà bác. Vậy nên em dùng dây "A/V" để cắm vào ngõ Aux đó.
Tut tit nói:
Bác Phú cho e hỏi ! Xe e gắn 2 cái màn hình gối đàu sau , nàm hình truóc zin theo xe khi xe chuyển động sẽ ko xem được nàm hình trước , 2 nàm hình sau vẫn xem bình thường ( khi xem DVD ) . Nhưng khi e gắn ổ cứng có chứa fim vào cổng usb thì chỉ xem dược ở nàm hình trước , nàm hình sau không xem đuợc nên khi xe chuyển động chỉ còn có tiếng thôi . Vậy bác có cách nào khắc phục được ko , và như vậy cái HD của bác có gắn đuọc không bác nhỉ . Sẵn bác pm cho e cái rổ đẻ e lao ra bác sớm .
Xe bác là xe gì vậy, bác phải dùng cục giải mã chuyên dùng riêng cho xe bác thì mới coi thoải mái trước sau cho cả khi dùng USB hoặc DVD đó bác.

Hạng B2
1/8/06
286
20
18

Bác Phú cho mình hỏi chút, nếu bây giờ làm con C300 giống con C200 này thêm 2 màn hình gối loại khá một chút thì giá cả bao nhiu? thời gian bao lâu thì xong vậy bác?
Nhờ bác tư vấn xem âm thanh thằng C300AMG cần làm thêm gì để nghe cho khá hơn chút (cũng ko cần đỉnh lém) đoợc ko ah.
Cám ơn bác

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Làm trong vòng một  ngày cho cả dàn âm thanh và màn hình gối đó bác.
Merc 300 trước tiên là phải xử lý lại tín hiệu của đầu CD theo xe đó bác. Có 2 cách xử lý như sau:
1. Dùng bộ CLEANSWEEP CỦA JL AUDIO chỉ để xử lý lại tín hiệu của đầu đĩa ( làm sạch, nguyên thủy, và làm mạnh tín hiệu) - giá 550$.
2. Dùng bộ xử lý tín hệu BitOne của Audison: Vừa bao gồm chức năng như cái bộ trên cộng với bộ tuning DSP kèm theo ( sau khi xử lý tín hiệu thì dùng bộ DPS để cân chỉnh theo ý muốn ) - giá 850$.
Sau khi làm phần trên thì bác có thể chọn lựa các loại loa component cho cửa trước có giá khoảng từ 150 - 1000$ cho các loại của Nhật, Mỹ và Châu Âu.
Kế đến là loa sau  khoảng dưới 100$
Sau nữa là ampli 5 kênh giá từ 500$ - 8004
và thiết bị cuối cùng là subwoofer có giá từ 120 - 1000$.
vậy bác chọn sao cho vừa tầm chi phí dự định mà vẫn thỏa mãn đc nhu cầu của bác nhé.
Em đang chuẩn bị làm mấy bộ mẫu theo các chuẩn âm thanh khác nhau để phù hợp với từng nhu cầu của khác hàng, bác có email em sẽ gởi cho bác nhé.
Cảm ơn bác.